Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โรงเรียนอนุบาลที่ไหนดี  

จะหาโรงเรียนอนุบาลให้ลูกเรียนที่ไหนดีครับ บ้านผมอยู่ ต.ลาดหลุมแก้ว
จ.ปทุมธานี คือว่าตอนนี้หลานเรียนอยู่เด่นหล้า พระราม 5 ไปรับส่งทุกวัน
เริ่มแรกเรียน อ.1 ดีมากเลย ครูดีมากสนใจเอาใจใส่เด็กมากสอนให้เด็ก
รู้จักแบ่งปันกัน แต่พอมา อ.2 เริ่มไม่เป็นอย่างนั้น เด็กเรียนอย่างเดียว
กิจกรรมก็มีน้อยลง อัดวิชาการมาก เด็กบางคนก็ไม่อยากไปโรงเรียนเลย
ก็มี ผมจึงไม่อยากให้ลูกเครียด มีแต่วิชาการ เพราะอายุช่วงนี้ควรจะมี
ความสนุกสนานมากกว่า จึงขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากได้โรงเรียน
ที่มีถึง ป.6 เลย มีคนแนะนำมาหลายที่ เช่น เลิศหล้า เซ็นฟรังซีสเซเวียร์
แถวแจ้งวัฒนะ และ สารสาสน์ หรือโรงเรียนเพลินพัฒนา
ไม่รู้ที่ไหนดี หรือมีที่อื่นอีก ช่วยให้คำแนะนำ หรือมีลูกมีหลานเรียนอยู่
ก็ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : มือกระบี่ที่ไร้ฝัก
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 52 20:45:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com