Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- - - ช่วยจัดเวลาอาหารเสริมและมื้อนมในเด็กวัย 5เดือนหน่อยค่ะ - - -  

สวัสดีเพื่อนๆชานเรือนทุกคนนะคะ..
อาเล้งหายตัวไปจากชานเรือนซะนานนนน.. นานประมาณ 5เดือนได้.. ก็นานเท่ากะอายุลูกเรยล่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า

..

เข้าเรื่องค่ะ.-

ตอนนี้น้องบัว(ชื่อฝรั่งชื่อ "อลานีส - Alais" ) กะลังจะ 5 เดือนแล้ว.. น้ำนมอาเล้งก็ลดลงด้วย.. เรยจะเริ่มให้อาหารเสริมในช่วงเดือนนี้เลย..

น้องบัวทานนมวันละ 5มื้อ :- (4นมแม่/1นมผสม/1อาหารเสริม)

เช้า 8.00 - 1 มื้อดูดเต้า
กลางวัน     3 มื้อแม่ปั๊มใส่ขวด  7 oz.
ก่อนนอน   1 นมผสม(s-26) 7oz.
อาหารเสริม   2oz.

..

คำถาม.-

ควรจะให้อาหารเสริม-นมอย่างไรดีคะ.. ให้ทุกกี่ชั่วโมง?? และแทรกอาหารเสริมไปตรงส่วนไหนดี??

มื้อหลักๆเรยจะเริ่มที่ 12.00 ตอนเที่ยง.. และมื้อสุดท้ายจะอยู่ที่ประมาณ 11.30-12.00(เที่ยงคืน)

..

รบกวนเพื่อนๆช่วยตอบด้วยนะคะ.. ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าค่ะมอบรัก

จากคุณ : King of Alan
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 14:50:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com