Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาข้อมูลจนเหนื่อยแล้ว ฟันธงให้ทีค่ะ Combi Zeus turn, Primlong EG หรือ Aprica ดี  

ตอนนี้น้องใช้แบบกระเช้าของ Mexi-Cosi อยู่ ก็ดีนะคะ แต่มีแอบร้อนนิดนึง แล้วก็ตัวเริ่มคับๆๆ แล้ว แถมมาอ่านเจอว่าแบบ car seat กระเช้าฝืนธรรมชาติท่านอนของเด็กมาก ทำให้เด็กหายใจไม่สะดวก

มิน่าช่วงนี้นอนบน car seat กรนตลอดเลย สงสัยหายใจไม่สะดวก ต้องเปลี่ยน car seat ใหม่แล้ว

อยากได้แบบดีๆ ให้น้องนั่งสบายๆ ไปเลยค่ะ เพราะเดินทางไกลค่อนข้างบ่อย (เข้ากรุงเทพจากระยองอย่างน้อย เดือนละ 2 ครั้ง)
ดู Aprica ไว้เพราะเอนนอนได้ แต่น้องน้ำหนักจะเกิน 8 โลแล้ว อย่างนั้นก็คงจะไม่ได้ใช้อยู่ดี
เลยดู Combi Zeus Turn ไว้ด้วยค่ะ ถูกกว่ากัน แต่เห็นบอกว่า Prim Long เอนนอนได้มากกว่าใช่มั้ยคะ ถ้าไม่ติดเรื่อง design อะไรน่าจะสบายกว่ากันคะ

แล้ว Aprica นอกจากเรื่องเอนนอนได้แล้ว มีอะไรที่ดีกว่า Combi บ้าง คุ้มกับราคาที่แพงกว่ามั้ยคะ แล้วแต่ละรุ่นของ Aprica ต่างกันยังไงคะ

อ้อ...อยากได้แบบติดตั้งง่ายด้วยค่ะ (แหะๆๆ อยากได้หลายๆ อย่างเลย โลภมาก)

จากคุณ : บ้านเราอยู่ติดทะเล
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 08:44:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com