Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบว่าคุณแม่ท่านใดมีประสบการณ์พาลูกไปทำฟันบ้างคะ  

อยากถามแม่ๆนะคะว่าใครมีประสบการณ์พาลูกไปถอนฟัน และต้องดมยาสลบด้วยค่ะ พอดีน้องเกิดอุบัติเหตุล้มฟันกระแทกพื้นหักค่ะ แล้วพอไปพบคุณหมอแนะนำ 2 วิธี คือ 1.จะทำแบบธรรมดาคือต้องทนฟังเสียงร้องของลูก (น้องอายุ 1.8 ขวบ) 2. ดมยาสลบและก็ทำทั้งหมดทีเดียวคือถอนและก็อุดซี่ที่เหมือนจะผุด้วยค่ะ อยากทราบว่าถ้าเป็นแม่ๆจะเลือกวิธีไหนดีคะ
ตอนนี้ก็เหมือนจะเลือกวิธีที่2 จองห้องมัดจำไปเรียบร้อยแล้วแต่กังวลยังไงไม่รู้ก็เลยอยากแชร์ความคิดเห็นค่ะว่าแม่ๆๆเห็นว่ายังไงดีคะ รบกวนด้วยค่ะ

จากคุณ : เทคุง_คร้าบ
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 22:14:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com