Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่าง combi miracle turn VS combi urban walker รุ่นไหนดีกว่ากันคะ??  

1 (1 คน)
  2 (5 คน)
  3 (1 คน)

14.29%
  1 (1 คน)
 71.43%
  2 (5 คน)
 14.29%
  3 (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 7 คน

รูปที่ 1. Combi รุ่น Urban Walker

รูปที่ 2. Combi รุ่น Miracle Turn

รูปที่ 3. Combi รุ่น Rocco

รบกวนถามแม่ๆในห้องนี้หน่อยค่ะ ว่ารุ่นไหนดีกว่ากันคะ ระหว่าง combi miracle turn VS combi urban walker

ใจทีแรกดูรุ่น Miracle turn + คิดว่าจะซื้อแน่นอน พอเมื่อวันเสาร์ไปดูที่ Central ไปเห็นรุ่น Urban Walker สวยดีค่ะ ดู Classic สีเบจ แฟนก็ชอบ และชอบตรงที่ยาวและกว้างกว่า Miracle turn แต่เรื่องการเลี้ยวยังสู้ miracle turn ไม่ได้

แต่ถ้าถามว่าใช้กับน้องอายุเท่าไหร่ ก็คงประมาณ 4 เดือนขึ้นไปแล้วค่ะ (ตอนนี้กำหนดคลอดกลางเดือนตุลาค่ะ) อยากซื้อเตรียมไว้ก่อนค่า เดี๋ยวจะไม่มีเวลาไป shopping แล้วค่ะ ^__^

ส่วนเรื่องราคายังไงก็ได้ค่ะ แต่รุ่น Urban จะถูกกว่า Miracle turn ไม่มากค่ะ ก็ประมาณหลักพันค่ะ ที่สำคัญอยากให้ลูกนอนสบาย เพราะว่า Miracle turn จะสะดวกสำหรับพ่อแม่ในการเข็น ใช่มั๊ยคะ? ส่วนการพับ Urban จะใหญ่กว่าค่ะ

อยากจะรบกวนคุณพ่อคุณแม่ที่ใช้ combi 2 รุ่นนี้แนะนำด้วยค่ะ

ปล. แอบเห็นรุ่นใหม่ combi grand paseo ก็ดู classic ดีค่ะ แต่รู้สึกเป็นเหมือนเบาะหนังๆ ถ้าท่านใดใช้รุ่นนี้รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

คำถามคือ อยากให้ลูกนอนสบายจนถึง 36 mths ค่ะ (แต่คงจะเก่าซะก่อน) 555

ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆท่านเลยค่ะ

Edit : พิมพ์ชื่อรุ่นของรถเข็นด้านบนเพิ่มเติมค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ย. 52 08:55:41

จากคุณ : เต่าปัง กับ ปาท่องโก๋
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 52 08:53:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com