Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

))))o.....o((((  

เราว่านะ....
ไม่เชื่อก็คอยดูเอา
แต่เราเชื่ออย่างนั้นจริงๆ
ตอนนี้ก็จับกลุ่ม กันดีอยู่หรอก
.
.
.

แต่คอยดู..อีกหน่อยก็ลืมกัน
.
.
.

พอหลังคลอดแล้ว
ต่างพากันหายจ๋อม เข้ากลีบเมฆไปหมด
นานๆ จะมีบ้าง
มาตั้งกระทู้ ประมาณว่า..
น้ำนมไม่มีบ้าง, ลูกอึทั้งวัน
ไม่ได้นอนเลย, เหนื่อยจัง
เจ็บฝีเย็บ, ลูกร้อง, หัวนมแตก ฯลฯ
พอได้คำแนะนำ ก็หายจ้อยไปอีก
=========

..มิใช่อะไรดอกค่ะ
คืออยากบอกว่า ถึงมี่จะไปคลอดแล้ว
ก็ยังจะกลับมาโม้ต่อ
หวังว่าคุณแม่ๆ ทุกท่าน (เดือน 9 & 10)
ยังไม่ลืมกันนะคะ
เพราะหลังคลอดไปแล้ว
คงหลงลูกๆ จนโงหัวไม่ขึ้น
ยังไงก็แวะมาบ้างน้า...

มาคุย ขี้โม้กัน
เพราะที่ผ่านๆ มาอุตส่าห์ร่วมหัวจมท้ายกันมาตลอด
พอคลอดไปแล้ว อย่าลืมส่งข่าว
ต่อไปก็คุยเรื่องลูกๆ กันแล้วค่ะ

อย่างน้อยๆ ก็ปรึกษาเรื่องลูกๆ กัน
ลูกป่วย ลูกร้อง หรือพัฒนาการต่างๆ

::::::::::::
พรุ่งนี้วันศุกร์ (38 weeks) เรามีนัดกับคุณหมอด้วย
ได้ความว่าอย่างไร เดี๋ยวกลับมาเล่าให้ฟังนะจ๊ะ
:::::::::::::
ไปนอนแล้วล่ะค่ะ ซี ยู ทุมอร์โร่

By...แม่ลูกอ่อน

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 52 09:29:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com