Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกหลับได้แค่ 1 ชม ก็ตื่นร้องกินนมตลอด เริ่มจะมีปัญหากับภรรยาแล้ว  

ลูกหลับได้แค่ 1 ชม ก็ตื่นร้องกินนมตลอด ส่วนคุณแม่นมก็มายังไม่เยอะซักทีนี่ก็ Week 3 เข้าไปแล้ว ไอ้ครั้นที่จะปั้มนมเก็บเพื่อกระตุ้นให้นมมาเยอะๆก็ทำไม่ได้ เพราะ กลัวลูกตื่นมาแล้วไม่มีนมกิน (ด้วยความที่ตื่นทุก ชม.) ผมเคยเสนอให้ภรรยาพักแล้วผมป้อนนมผสมให้ลูกกินบ้างในช่วงกลางคืน แต่เธอไม่ยอม เธออยากให้ลูกกินแต่นมแม่อย่างเดียว เธอให้เหตุผลว่าเดี๋ยวลูกจะติดขวดนม (แต่ผมเห็นว่าให้แค่ช่วงกลางคืนบางมื้อไม่น่าจะทำให้ติดขนาดนั้น) ตอนนี้เหมือนภรรยาถูกสะกดจิตว่า "นมแม่เท่านั้น นมแม่เท่านั้น นมแม่เท่านั้น" ก่อนหน้านี้ผมก็เออออนะ แต่หลังๆผมว่าจิตตกไปมั้ย? ว่ากันตามจริงเด็กที่กินนมผสมตั้งแต่ 2-3 เดือนแรกอย่างผมก็ไม่เห็นจะขี้โรคสักหน่อย เลยอยากถามความคิดเห็นเรื่องนี้หน่อยครับ ว่าเอาไงดี?

จากคุณ : พ่อน้องซัน
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 52 22:26:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com