Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณพ่อคุณแม่ที่มีลูกสองคน ขึ้นไปเชิญหน่อยค่ะ  

ก่อนคลอดน้อง
ลูกชายคนโต ก็เป็นเด็กดีมากๆ

ตอนนี้ก็เป็นเด็กดีค่ะ
แต่ดูเหมือนเค้า จะกลายเป็นเด็กชอบเรียกร้องความสนใจ
เหมือนเค้าคิดไปว่า เค้าไม่สำคัญแล้ว
เพราะมีน้องมาแบ่งปันความรัก

ตอนนี้มี่กำลังนั่งร้องไห้อยู่ค่ะ
พิมพ์ไป น้ำตาก็ไหลไป
ทั้งๆ ที่ก่อนคลอด มี่ก็พยายามบอกเค้า
สอนเค้า ว่าน้องยังเล็ก ต้องการความเอาใจใส่
มากกว่าหนู ตอนหนูเป็นเบบี้ พ่อกับแม่ก็ทำแบบนี้กับหนูเช่นกัน
เพราะน้องยังไม่สามารถช่วยตัวเองได้
ไว้ให้น้องโตก่อน แล้วหนูจะได้มีเพื่อนเล่น

เค้าก็ดูเหมือนจะเข้าใจนะคะ
แต่พอคลอดน้องออกมาแล้ว
เค้ากลายเป็น ประมาณว่า ดื้อขึ้น
เพื่อให้เราสนใจเค้าน่ะค่ะ

เมื่อกี๊คุยกับสามี สามีก็พยายามเอาใจใส่เค้าเหมือนเดิม
ชวนเค้าเล่นนู่น เล่นนี่ แต่เค้าไม่เล่นค่ะ
พรุ่งนี้สามีก็จะพาลูกชายไปเล่นที่พาร์ค
ปล่อยให้มี่กับลูกสาวอยู่บ้าน

ตอนนี้มี่เจ็บหัวใจเหลือเกิน
ไม่รู้จะทำยังไง ให้ได้ดีไปกว่านี้
สงสารลูกชายมากๆ ทำไงดีคะ

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 52 11:07:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com