Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จิตตกค่ะ ...เอารูปลูกมาลงในชานเรือนก็เป็นประเด็น..!!!  

เรื่องมีอยู่ว่าหมูเอารูปลูกสาวมาโพสต์ตามกระทู้ต่างๆในชานเรือน
ก็ทำแบบนี้มาตั้งแต่นาโนเกิด จนตอนนี้ย่าง 9 เดือนแล้ว รู้สึก สนุกสนาน บานบุรี มีความสุขดีกับการโพสต์รูป และพูดคุย ตามกระทู้ต่างๆ ในชานเรือน

smile ยอมรับค่ะ ว่าเห่อลูกมากๆ จะ update รูปทุกๆ เดือน
ส่ง mail ให้พี่ที่ทำงานดูด้วย ส่งให้สำหรับคนที่ถามถึง อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงของนาโน
เสียงตอบรับก็สนุกสนาน บานบุรี มีทั้งคำชมว่า น่ารัก น่าชัง น่าเกลียด ดำลง ดั้งบี้ และผมน้อย ฯลฯ บลา ๆ ๆ...

แต่อยู่ๆ ก็มีมนุษย์กระหย่อมนึงที่ทำงานค่ะ คงมาเห็นรูปนาโนในพันทิปเข้า เลยมีคำพูดว่า..
“แหม...ส่งรูปลูกทั้งในเมลล์บริษัท และพันทิปเลยนะ “
“แล้วเป็นไง ?    “มีใครเค้าโหวตให้บ้างมั๊ยล่ะ ได้กี่คะแนนแล้วล่ะ คิกคิก” พร้อมกับสีหน้าแปลกประหลาด yuck

ตอนหมูได้ยินทีแรกก็ งง ๆ ค่ะ ... คิดว่า “เอ๊..พันทิป ห้องชานเรือนนี่ การลงรูปโชว์ ไม่มีการโหวตนะ..
ไม่มีคะแนนนี่นา...คนผู้นั้นเข้าใจอะไรผิดรึเปล่า?”

มีอีกประเด็นค่ะ เรื่องปั๊มนม... หมูจะปั๊มนมทุกวัน เพื่อทำสต๊อคไว้ให้ลูก

จะมีมนุษย์กระหย่อมนึง อีกเช่นกันที่มักจะพูดเวลาเจอว่า “ปั๊มนมอีกละ” yuck
ซึ่งมนุษย์ผู้นี้ ไม่ใช่ เจ้านายดิฉัน ก็เป็นพนักงานธรรมดา แถมคนละแผนก อีกต่างหาก!!

ก็แปลกนะคะ การปั๊มนม และการโพสต์รูปของเราไปทำให้มนุษย์ผู้นั้นทุกข์ใจได้อย่างไรกัน...?
รึว่านาโนไม่น่ารัก ห้ามโพสต์เหรอคะ? แปลกจัง !!!

พยายามสงบจิต สงบใจแล้วค่ะ ไม่พูด ไม่ตอบโต้ ใดๆ ก็ยิ้มๆไป แต่ยังเซ็งอยู่ น่าเบื่อจังค่ะ
แต่ก็จะโพสต์ความน่ารักของลูกต่อไป  จุ๊บๆ

ขอบคุณทุกท่านมากๆ จ้า ที่แวะมาอ่านกันsmile

จากคุณ : aggie_kmit'l
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 52 17:10:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com