Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเชิญแม่ๆมาแปะรูปแอนด์เม้าท์เรื่องลูกแฝดของเรากันดีกั่ว  

ยังไม่เห็นมีใครแปะรูปลูกแฝดเท่าไร  เรามาแปะกันเถอะค่ะ อิอิ

ของเราแฝดแต๊ๆ 2 สาว ชื่อน้องมุกหอม น้องเตยหอม อายุ 10 เดือนกว่าๆ น้ำหนักก็ปาเข้าไป 9 กก. แล้วค่ะ
แฝดธรรมชาติค่ะ  คลอดตอน 35 weeks อยู่ตู้อบเกือบ 1 อาทิตย์เพราะน้ำหนักน้่อย แต่ตอนนี้น้ำหนักจะทันพี่สาวคนโตซึ่งอายุ 4 ขวบ หนักแค่ 13 กก. แย้ว
ตอนกลางวันเลี้ยงด้วยนมแม่ ปั๊มใส่ขวด ส่วนกลางคืนนมผงค่ะ
ตอนนี้เลิกนมแม่ไปได้เกือบเดือนแล้ว เลี้ยงนมผงโลด  ทานข้าว 3 มื้อด้วยค่ะ

3-4 วันมานี้ไม่สบายค่ะ พี่สาวเอามาฝากจาก รร. พ่อกับแม่เลยแทบตาย เพราะป่วยครบเซ็ท 3 คนถ้วน ไม่ต้องหลับไม่ต้องนอนกัน แงๆ

อุปนิสัยเค้า 2 คนไม่เหมือนกันเลยค่ะ  น้องมุกหอม ซึ่งเกิดก่อน 1 นาที และอ้วนกว่านิดหน่อย  จะขี้เล่น ทะเล้นเป็นที่สุด ส่วนน้องเตยหอม จะเป็นคนจริงจัง เล่นจริง ซนจริง ชอบทำอะไรด้วยตัวเองจนถึงที่สุด
ฝาแฝด ยังไงก็ยังเป็นคนละคนเนอะ นิสัยเลยไม่เหมือนกันค่ะ

ไม่ทราบว่าของคุณพ่อคุณแม่ท่านอื่นเป็นไงกันบ้างคะ เอามาโชว์กันเลยค่า

จากคุณ : n.k.
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 52 11:26:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com