Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคุณสามี ช่วงภรรยาท้องแอบเอาผ้าไปซักนอกกันนอกบ้านกันบ้างรึเปล่าครับ (กระทุ้ติดเรต)  

ถ้าไม่สุภาพรบกวนลบทิ้งด้วยนะครับ

คือภรรยาผมท้องแรก ผมไม่กล้าใช้งานเครื่องซักผ้าเพราะกลัวจะเป็นอันตราย ถึงแม้หลายคนจะบอกว่าสามารถใช้งานได้ แต่ต้องใช้โหมดที่ทะนุถนอม ก็ไม่กล้าอยู่ดีกลัวอันตราย

อยากถามผู้มีประสบการณ์ว่าปกติทำอย่างไรกัน หอบไปซักเสียตังค์นอกบ้านกันบ้างรึเปล่า บ่อยแค่ไหน หรือใช้วิธีซักมือที่บ้านเอง

คือผมซักมือมาร่วม2เดือนแล้ว ไม่เคยคิดจะไปซักนอกบ้านเลย อยากรู้ว่าคุณสามีปกติทั่วไปเค้าทำยังไงกัน ภรรยาเคยถามว่าเอาไปซักที่ไหน ผมก็ไม่กล้าบอก เลยบอกว่าหมักเอาไว้ไม่ได้ซัก

ปล.ถ้าให้ดีอยากถามคุณภรรยาด้วยว่า ปกติแล้วเครื่องซักผ้าอยากให้ใช้งานอยู่รึเปล่า แล้วช่วงเดือนไหนซักได้ ช่วงเดือนไหนอันตรายครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 52 11:09:57

จากคุณ : เดนิลสัน
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 10:26:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com