Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่ๆๆ ที่ลูกเกิด มิ.ย.52 ลูกๆ เป็นยังไงกันมั่งค่ะ ลูกใครกินนมน้อยลงบ้าง ใครมีประสบการณ์มาแชร์กันหน่อยค่ะ  

น้องลูกแพร์ค่ะ ทานนมน้อยลงมากๆ ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไร
วันนึงทานครั้งละ 3-4 ออนซ์ รวมๆ แล้วกินวันละ 15 -20 ออนซ์
บางทีแค่เห็นขวดนมก็ร้องเลย สังเกตว่าเค้าจะห่วงเล่นมากกว่า
บังคับให้กินจะร้องไห้ ทำเอาคนเลี้ยงเครียดไปเลยค่ะ

อ้อ..แล้วตอนนอนกลางคืน บางคืนก็นอนกระสับกระส่าย ละเมอ ร้องไห้ด้วย
บางทีก็ตื่นมาร้องไห้ ไม่มีสาเหตุเลยค่ะ ร้องให้อุ้มๆๆ แล้วก็นอนต่อ
สงสัยว่าฟันเค้ากำลังขึ้นหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณล่้วงหน้าสำหรับทุกๆ ความเห็นนะคะ

จากคุณ : Ang_mom
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 52 14:06:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com