Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกใครหัวไม่ทุยมั่งคะ  

คือปิ่นมุกนอนหงายน่ะค่ะ
แต่ตอนนอนที่เตียงหัวเค้านอนตะแคงนะคะ
แต่พอตอนวัน ให้เค้านอนที่สวิงและเล่นที่เพลย์ยิม
เค้าจะนอนตรง หัวก็เลยตรงๆ ไม่หงาย
อย่างนี้ ปิ่นมุกคงหัวไม่ทุยค่ะ

อยู่ที่นี่ไม่มีใครมาติหรอกค่ะ
แต่ปีหน้ากลับไทย ต้องเจอคนนู้น คนนี้ติแน่ๆ
เช่น หัวเบี้ยวอ่ะ หัวแบนนะ
ทำไมไม่จับนอนคว่ำ อะไรประมาณนี้

ขนาดแม่ตัวเองยังบอกให้เอาลูกนอนคว่ำเลย
มี่ก็บอกไม่เอาหรอกค่ะ เพราะลูกนอนเตียงอยู่ในห้องคนเดียว
แม่ไม่ได้อยู่ใกล้ๆ รักษาความปลอดภัยให้กับลูกได้ทั้งคืน
ไม่อยากวัวหายแล้วล้อมคอก

คือเบื่อน่ะค่ะ หากมีคนจะมาติลูกเรื่องนี้
เพราะเด็กจะดีหรือไม่ ไม่ได้ขึ้นอยู่ที่หัวสวยหรือเปล่า
มี่ว่าต้องมีคนติแน่ๆ เบื่อๆๆๆๆ

คนที่นี่เค้าไม่เคยมาติอะไรกันหรอกค่ะ
มีแต่ชม สวยไม่สวย ก็ชมไว้ก่อน
บางทีก็ชมจนเว่อร์ แต่ก็นะ ดีกว่าติค่ะ

เพราะลูกเรา ยังไง ก็น่ารักสำหรับเราเสมอ

รัก

มี่จัง

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 52 19:02:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com