Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** รบกวนด้วยค่ะ อาการอย่างนี้ลูกเป็นออทิสติกหรือปัญญาอ่อนรึเปล่าคะ **  

ลูก2ขวบ1เดือนแล้ว พูดได้แค่ ปาป๊า แม่ ตา ยาย ขอ ส่วนใหญ่เป็นคำเดียวทั้งนั้นเลยค่ะ ทำตามคำสั่งได้มากพอสมควร เรียกชื่อก็หัน ชอบจ้องตาเวลาห้ามเค้าทำอะไร ชอบเล่นกับเด็กอื่น ไม่ค่อยชอบอยู่คนเดียว

'แต่'เค้ามีอาการ 1.ชอบเดินเขย่งเท้า 2.สะบัดมือเวลาดีใจ 3.ตีหัวตัวเองเวลาไม่ได้ดั่งใจ อาการออทิสติกล้วนๆตามที่เคยอ่านมาเลยค่ะ

ไม่ทราบพอจะมีคุณหมอ หรือคุณพ่อคุณแม่ท่านไหนที่มีประสบการณ์ พอจะกรุณาช่วยพิจารณาอาการให้หน่อยได้ไหมคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : แม่กลุ้ม
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 17:12:07 A:10.7.80.48 X:unknown, 112.121.130.253 TicketID:201508

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com