Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

/////...การตั้ง/ตอบกระทู้...////  

สวัสดีครับคุณพ่อคุณแม่ชานเรือนทุกท่าน

ต้องขออนุญาตเขียนข้อความนี้นะครับ

ผมก็คนหนึ่ง ที่มาหาข้อมูลการเลี้ยงลูกที่ห้องอบอุ่นนี้อยู่บ่อยๆ

สังเกตุเห็นอยู่หลายเรื่่อง จึงขอหยิบยกมาให้ช่วยกันพิจารณานะครับ

การตั้งกระทู้   หลายคนอาจสังเกตุเห็นเหมือนผมคือ

กระทู้จะดันเร็วมาก เนื่องจากหลายคนตั้งโดยไม่ค้นหากันก่อน

ทำให้กระทู้ขอคำปรึกษาที่ไม่มีในกระทู้เก่าๆถูกดันไปไม่มีใครมอง

ตั้งกระทู้รกเกินไป ลูกหัวโน เล็บขบ หนามตำ ตัวร้อนธรรมดา etc.

แนะนำให้พาไปหาหมอครับ ดีกว่ามาตั้งกระทู้นั่งรอคำตอบ

ซึ่งคำตอบในกระทู้ก็คือ ให้พาไปหาหมอsmile

ถ้าอยากแค่บอกเล่าเก้าสิบเรี่องเหล่านี้ก็ที่กระทู้แชตเลยครับ

กระทู้อวดลูก เข้าใจครับว่าทุกคนอยากอวดความ

ภูมิใจในผลิตภัณฑ์ของตน เเต่ถ้ามันเยอะเกินไป

มันจะดันให้กระทู้อื่นเป็นประวัติศาสตร์ไป

น่าจะซักอาทิตย์ละกระทู้ก็พอ เช่น อวดลูกกันทุกวันศุกร์ ประมาณนี้

ถ้าช่วยกันผมว่าน่าจะลดกระทู้ที่มีความจำเป็นน้อยลดลงไป

ทำให้กระทู้ที่ต้องการคำปรึกษาจริงๆได้คำตอบมากขึ้น

การตอบกระทู้  เท่าที่เห็นถ้าเป็นล็อกอินที่เป็นที่รู้จักถาม จะเห็นว่า

ทีคำตอบผุดขึ้นมามากมาย ตรงกันข้ามกับล็อกอินใหม่ๆอาจจะเดือด

ร้อนต้องการคำปรึกษา ค้นแล้วไม่เจอในกระทู้เก่า นั่งเฝ้าหน้าจอรอคำ

ตอบอยู่สามชั่วโมง กระทู้ถูกดันตกไปโดยไม่มีใครมอง

ถึงไม่มีคำตอบให้ก็พิมพ์ให้กำลังใจกันก็ยังดี

อยากให้ความอบอุ่นจากห้องนี้คงอยู่ตลอดไป

ข้อความเหล่านี้อาจหยิกใจใครหลายคน

ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย อาจกดลบทิ้งก็ได้

แต่ถ้าเห็นว่ามีประโยชน์ ก็เก็บไว้ให้พ่อแม่ท่านอื่นอ่านกันซักอาทิตย์นึง

ก็ยังดี

ด้วยความเคารพครับ    

พ่อน้องมา

จากคุณ : nongMalisa
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 52 16:07:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com