Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนตั้งท้องได้เดือนกว่าไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี  

คือแฟนพึ่งตรวจแล้วทราบว่าท้อง.
แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีอะครับ
1. การฝากครรถ์คืออะไรครับ หมายถึงเราต้องไปหาหอกับ รพ นี้ตั้งแต่ต้นจนคลอดหรือเปล่าครับ
2. ค่าใช้จ่ายจะมียังไงมั่งครับ แยกเป็น
- ราคาตรวจตลอดการตั้งครรภ์จนถึงก่อนคลอด
- ค่าคลอด
ต้องแยกจ่ายเป็นสองชุดหรือเปล่าครับ
3. จำเป็นมั๊ยครับถ้าฝากครรภ์ที่นึงแล้วจ่ายค่าฝากครรภ์ไป แต่ไปคลอดไปคลอดอีกที่แล้วจ่ายค่าคลอดไปให้ รพ ที่เราไปคลอด
4. หรือว่าไม่ได้ครับ ใกครรภ์ที่ไหนก็ต้องไปคลอดที่นั่น
5. ค่าฝากครรภ์ประมาณเท่าไหร่ครับหรือแนะนำ รพ ได้ก้ดีครับแต่ไม่ได้รวยอะครับ คงไม่ต้องเอาแฟงมากๆ ขอปานกลางๆ
6. คลอดที่ รพ. ไหนดีราคาปานกลางอะครับผม ประมาณเท่าไหร่ครับ
7. แล้วถ้าฝากครรภ์ไว้ที่นึง (เอกชน) แต่ไปคลอดที่ รพ. รัฐ ต้องแจ้งทาง รพ ก่อนมั๊ยครับว่าเราแพลนจะมาคลอดที่นี่
8. ถ้าคำถามไหนไม่เมคเซ็นต์ก็แนะนำได้นะครับ หรือมีอะไรนอกเหนือกว่านี้จะแนะนำก็เชิญนะครับ

ขอบคุณครับผม

จากคุณ : ป๊อบ
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 52 11:21:46 A:98.234.124.18 X: TicketID:172914

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com