Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามคุณแม่ที่ใช้เครื่องปั๊ม Ameda Lactaline/Purely Yours ค่ะ  

พึ่งใช้เครื่องปั๊ม Ameda Lactaline/Purely Yours ได้ไม่กี่วันค่ะ รู้สึกว่าปั๊มคู่พร้อมกันแล้วไม่ค่อยเกลี้ยงเต้า
แต่ก่อนใช้ Medela Mini Electric แบบเดี่ยว ใช้เวลาปั๊มนานหน่อย นวดๆ เต้าไปด้วย ก็จะเกลี้ยงเต้าดี
ปกติสองข้างรวมกันได้ครั้งละ 7 ออนซ์

แต่พอมาเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่แล้ว ได้น้ำนมลดลงเหลือประมาณ 6 ออนซ์ค่ะ คาดว่าน่าจะเป็นที่เครื่องปั๊มใหม่ที่ยังไม่คุ้นเคย
คุณแม่ที่ใช้รุ่นนี้มีคำแนะนำไหมคะว่าทำยังไงจะปั๊มได้เกลี้ยงเต้า ปรับปุ่ม Cycles และ Suction ตอนไหนยังไงให้น้ำนมไหลดี
หรือต้องทำจี๊ดควบคู่กันไปด้วยค่ะ ตอนนี้กว่าจะปั๊มเสร็จค่อนข้างนานค่ะเพราะจับดูแล้วมันไม่เกลี้ยงเต้า

แล้ววาวล์สามเหลี่ยมสีขาวกับถ้วยไดอะแฟรมเอาไปนึ่งได้ไหมคะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : หม่ามี๊คัพเอ
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 52 19:00:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com