Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::::::::::::: ขอรูปน้อง ๆ นั่ง Carseat หน่อยนะคะ มาเตือนสติให้เพื่อนค่ะ :::::::::::  

เนื่องจาก เมื่อเช้า เพื่อนสนิทโทรมาค่ะเรากับเพื่อนคุยกัน เรื่องเที่ยวปีใหม่
คุยไป ๆ มา ๆ ถามว่าเอาลูกสาวไปด้วยไหม ไปยังไง
เพื่อนบอก ไปกันหลายคน เลยถามว่า แล้วเอา Carseat ไว้ให้ลูกนั่งด้วยไหม ?
เพื่อนตอบ อึดอัด คนก็เยอะ Carseat ก็เต็มรถ เดี๋ยวลูกก็ร้อง ปวดหัว

ยายไปด้วยให้ยายมันอุ้ม (อึ้งค่ะอึ้ง !!!)
เพื่อนบอกว่า ยายอุ้มดีกว่า นั่ง Carseat เด็กอึดอัด ... (ปล. มานขอกระเช้าจากเราไป รู้งี้ไม่ให้มานดีกว่า เอาไปก็ไม่ให้ลูกนั่ง)

อื้ม... ขอหน่อยนะคะ ภาพเด็ก ๆ นั่ง Carseat จะ FW กระทู้นี้ไปให้มานดู
เตือนสติ และไม่อยากได้ยินข่าว อุบัติเหตุ จากผู้ปกครองขับรถประมาท และไม่ให้ลูกนั่ง Carseat เลยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านนะคะ
(แก้ไขคำผิดจ้า)

แก้ไขเมื่อ 22 ธ.ค. 52 11:46:33

จากคุณ : KOLTdblack
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 52 11:37:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com