Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณแม่ๆ ดูแลลูกๆ กันอย่างไรคะ (หากมีสองคนขึ้นไป)  

คือจะดูแลอย่างไร ไม่ให้คาดสายตาน่ะค่ะ
คือลูกคนโต ชอบมาเล่นกับน้องแรงๆ
เมื่อกี๊ก็จับมือเขย่าๆ
บางครั้งก็ศรีษะบ้างค่ะ

เข้าใจว่า คงยังไม่ใช่พฤติกรรมแกล้งน้อง
เพียงแต่อยากเล่นกับน้อง แต่เล่นไม่เป็น

บางทีเราเป็นแม่ เราก็กังวลเกินไป
มีดุบ้างค่ะ หากทำบ่อยๆ
บางทีบอกเท่าไหร่ก็ไม่ฟัง เผลอเป็นไม่ได้
แต่เค้ารักน้องนะคะ
กลับมาจากโรงเรียนก็เข้าหาน้องก่อน
ตื่นนอนก็ไปห้องน้องก่อน

.......

แล้วคุณแม่ๆ มีฟิวส์ขาดกันบ้างไหม กับลูกคนโต

ขอบคุณค่ะ

รัก

มี่จัง

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 24 ธ.ค. 52 06:51:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com