Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

o . O น้องปุญ รอรับเสด็จฯสมเด็จพระเทพฯ ปลื้มใจมากๆเลยคับบบ o . O  

เนื่องจากวันที่ 23 ธันวาคมที่ผ่านมา สมเด็จพระเทพฯ ทรงเสด็จพระราชดำเนินมาที่ อำเภอบ้านไผ่ จังหวัดขอนแก่น เพื่อประกอบพระราชกรณียกิจ

ขออนุญาตพิมพ์เป็นภาษาธรรมดาๆนะคะ เพราะไม่ถนัดแต่จะพยายามเรียบเรียงให้ดีที่สุดค่ะ

ก่อนหน้านี้สัก2วัน ทางอำเภอได้ประกาศแจ้งทั่วทั้งอำเภอว่า สมเด็จพระเทพฯจะทรงเสด็จมาวันไหน+เวลา 17.00น. พร้อมบอกเส้นทางที่จะเสด็จผ่าน

พอถึงวัน เรารีบกลับบ้านเพื่อจะได้เตรียมตัวลูกให้พร้อมไปรอรับเสด็จ ด้วยความที่ตั้งแต่เกิดมา เราไม่เคยได้เห็นเจ้านายพระองค์ใดเลย ครั้งนี้จึงตั้งใจมากๆ ว่าต้องเห็นให้ได้ เป็นบุญตาทั้งของตัวเอง และลูก

แต่พอมาถึง ตอนนั้นประมาณ 16.00 น. ลูกเพิ่งนอนเอง เราก็เริ่มแป่วๆในใจแล้ว แต่ความที่ตั้งใจมาก เลยเข้าไปเตรียมนม ทำนู่นนี่ให้พร้อม และนึกในใจว่า ตื่นก่อนนะลูก มาม๊าจะพาไปรอรับเสด็จ ตื่นได้แล้วนะ...

พอเตรียมของเสร็จ เดินออกมา น้องปุญลืมตาตื่นพอดีเลย เราดีใจมากจัดการเช็ดหน้าเช็ดตา แต่อาบน้ำคงไม่ทัน เพราะอีก 15 นาทีก็จะ 17.00 น.แล้ว

ไม่รอช้า จับน้องปุญขึ้นรถไปที่ๆพระองค์จะเสด็จผ่านทันที

ภาพที่เห็นคนเยอะมากกกกกกกก...คืออำเภอรอบๆคงมากันหมด ปลื้มใจยังไงไม่รู้....แต่เอ๊ะ...จะมีที่มั้ย พอดีเห็นพ่อกะแม่เรา นั่งอยู่กับคนรู้จัก เลยดีใจว่ามีที่นั่งแล้ว

ไปถึงก็จัดแจงจับน้องปุญนั่ง นึกภาพดูว่า ทางเป็นทางฟุตบาทอ่ะค่ะ แต่มีเสื่อวางไว้ เสื่อนี่ก็ต้องขอบคุณพี่ที่เอามาด้วยนะคะ พี่แกบอกว่าเอามา2ผืน เผื่อคนอื่นจะมา พอดีจริงๆ

นี่เป็นภาพตอนไปถึงแรกๆค่ะ คนเยอะใช้ได้เลย

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 52 13:04:12

จากคุณ : Baby Mamy
เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 52 11:03:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com