Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อไหร่จับลูกนั่งแล้วไม่ต้องกังวลว่าหลังลูกจะงอคะ  

คือวันนี้โทรคุยกับแม่
เล่าให้แม่ฟัง ว่าลูกนั่งอยู่บนตักพ่อเค้า นานสองนาน
และก็ลองให้เค้านั่งเก้าอี้ดู เค้าก็นั่งได้ดี
แม่ก็เลยบอกว่า อย่าให้นั่งนะ
เดี๋ยวหลังโก่ง

ดูลูก... (หลานเรา) สิ อายุสามเดือนกว่าๆ หลังงอเลย
เพราะพ่อกับแม่ชอบให้ลูกนั่ง
ไปไหน มาไหนก็จับนั่ง

พอฟังแม่บอกอย่างนั้น ก็เลยรีบบอกสามี
ให้เอาลูกนอน หรือไม่ก็อุ้มแบบเอียง (กึ่งนอน กึ่งนั่ง)

ปกติก็ไม่ค่อยได้อุ้มท่านั่งค่ะ พึ่งจะอุ้มนั่งวันนี้เอง
ที่ลองเอานั่งเก้าอี้ เพราะว่าอยากถ่ายรูปเค้าน่ะค่ะ
อุ้มถ่ายเห็นไม่ชัดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รัก

มี่จัง

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 26 ธ.ค. 52 15:35:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com