Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

... คุณแม่มือใหม่ แพ้ท้องจนท้อแล้ว อยากได้กำลังใจค่ะ ....  

เพิ่งท้องได้สองเดือนค่ะ แพ้ท้องมาก เวียนศรีษะ และคลื่นไส้อยู่ตลอด แต่ก็ทานยาที่คุณหมอให้อยู่นะคะ ปกติก็ทานข้าวได้ แต่เมื่อวานนี้เริ่มอาเจียนหลังอาหารทุกมื้อเลย ท้อมากๆ ก็ปลอบใจตัวเองอยู่นะคะ ว่าชีวิตลูกน้อยขึ้นอยู่กับเราคนเดียวเลยตอนนี้ ต้องสู้ๆ แต่บ้างครั้งก็ไม่ไหว มันท้อใจ ไม่รู้เมื่อไหร่มันจะดีขึ้น หลายคนบอกว่าสามเดือนจะดีขึ้น นี่ก็เหลืออีกหนึ่งเดือน ไม่รู้จะผ่านเดือนที่เหลือไปได้ยังไงเลยค่ะ อยากได้กำลังใจมากๆ

ทุกวันนี้ก็ทำงานออฟฟิศอยู่ค่ะ บางวันก็ไม่ไหวหมดแรงเอาซะดื้อๆ ยังคิดๆ อยู่ว่าจะลาออกอยู่บ้านดีมั้ยน๊า อีกใจก็คิดว่าอยู่บ้านถ้าไม่ได้เจอใครเลย อาจทำให้แย่กว่านี้ก็เป็นได้ เลยยังไม่แน่ใจว่าจะเอายังไงดี เพราะทีแรกเลยตั้งใจว่าจะทำงานจนถึง 5-6 เดือน แล้วค่อยลาออก แต่ตอนนี้ไม่อยากเป็นภาระของที่ทำงานเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หนูดี
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 52 09:48:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com