Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องตกงาน+เกี่ยวกับค่าสงเคราะห์บุตรค่ะ  

พอดีว่าบริษัทที่เราทำงานปิดกิจการค่ะ เราไปขึ้นทะเบียนเป็นผู้ว่างงานแล้ว จะได้ชดเชย50% ของเงินเดือนเป็นเวลา 8เดือน แต่เงินค่าสงเคราะห์บุตรเค้าไม่ให้เราแล้วเหรอ

แล้วถ้าเราได้งานใหม่ภายใน 6เดือน และจ่ายประกันสังคมต่อ เงินค่าสงเคราะห์บุตรทางประกันสังคมจะโอนให้ปกติมั๊ยคะ หรือตัดแล้วตัดเลย เราจะได้ยื่นประกันตนเองต่ออะค่ะ (เสียดาย)

รบกวนขอข้อมูลคุณแม่ที่ทราบด้วยนะคะ^^

จากคุณ : แม่ของเต้าหู้
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 52 00:12:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com