Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++แนะนำหน่อยค่ะ เด็กแรกเกิดใช้ผ้าอ้อม/ผ้าสาลู หรือpamperดีกว่ากันคะ ลูกคนแรกค่ะ+++++  

ถ้าซื้อต้องซื้อเยอะแค่ไหนคะ ต่อวันใช้เยอะแค่ไหนคะ

ซื้อที่ไหนราคาถูกคะ  แม่สามีไม่ให้ซื้อของใช้เด็กล่วงหน้าค่ะ ทั้งๆที่ตอนนี้จะ
8 เดือนแล้ว  กลัวซื้อของไม่ทันเหมือนกัน

เข้าใจว่าช่วงนี้ของใช้เด็กราคาถูกกว่าช่วงอื่นด้วย  แล้วพวกcar seatกับรถเข็นต้องซื้อเลยไหมคะ  หรือว่าเอาไว้ก่อนได้  เบื้องต้นอยากทราบของใช้ที่จำเป็นสำหรับเด็กแรกเกิดมีไรบ้างคะ  ถ้าแนะนำรุ่นกับยี่ห้อหรือspecได้ยิ่งดีเลยค่ะ

เช่น  หม้อนึ่งขวดนม, ขวดนม, จุกนม, ฟองน้ำ, แปรงล้างขวดนม,
ผ้ายางกันน้ำ, เตียงนอน, เสื้อผ้าควรซื้อแบบผูกเชือกหรือแบบสวม  
แล้วพวกลูกยางดูดน้ำมูก, ถุงมือจำเป็นต้องซื้อไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : สายรุ้งหน้าฝน
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 52 16:46:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com