Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++มดลูกแข็งตัวหมอบอกมีโอกาสคลอดก่อนกำหนด แจ้งให้ฉีดยาเพื่อขยายปอดเด็ก อันตราย/ เห็นด้วยหรือไม่คะ++++++++  

ทิตย์ที่แล้ว หมอจับที่ท้องแล้วบอกว่ามดลูกแข็ง เป็นแบบนี้บ่อยไหม
ก็เป็นบ่อยแต่เราเข้าใจมาตลอดเลยว่าเป็นหัวหรืออวัยวะบางส่วนของเด็ก ไม่คิดว่าเกี่ยวกับมดลูก เพราะมันกลมๆ
ฟังหมอพูดแล้วก็เครียดค่ะ เพราะเราอยากให้ลูกอยู่จนครบอย่างน้อย 9 เดือน หมอแจ้งว่าครั้งหน้าจะฉีดยาเพื่อขยายปอดลูก กรณีคลอดก่อนกำหนดจะได้ไม่มีปัญหา มีใครเคยฉีดยาตัวนี้บ้างไหมคะ ฟังแล้วน่ากลัวจัง
เราไม่ฉีดได้ไหมคะ

จิงๆวันนั้นมีตรวจการบีบตัวของมดลูกพร้อมทั้งอัตราการเต้นของหัวใจของลูก ก็ออกมาไม่ได้สูงนะคะ พรุ่งนี้เราก็จะครบ8เดือนแล้วค่ะ  

ปกติคุณแม่คลอดลูกตอนอายุครรภ์เท่าไหร่คะ  ตอนนี้เราเครียดมากเลย อย่างให้ลูกออกมาอยู่ในท้องเรานานที่สุดเท่าที่เป็นไปได้  เค้าจะได้สมบูรณ์นะคะ คนนี้ลูกคนแรกซะด้วย ช่วงนี้หมอให้ทำน้ำหนักเยอะๆไว้ก่อน ถึง12โล

ตอนไปsoundล่าสุด 29weeks2day ลูกหนัก 1,288กรัม ถือว่าน้ำหนักน้อยไหมคะ ลูกชายค่ะ ตอนนี้เราขึ้นมา 9 โลค่ะ ตัวไม่สูง 155เอง

ขอบคุณเพื่อนๆค่ะ

จากคุณ : สายรุ้งหน้าฝน
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 53 16:30:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com