Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเยี่ยมน้องเนยมาแล้วค่ะ{แตกประเด็นจาก N8707472}  

แวะไปเยี่ยมน้องเนยมาแล้วค่ะ
น้องเนยน่ารัก อารมณ์ดีมาก น้อง3เดือนแล้ว
บ้านน้องเนยเป้นอาคารพาณิชย์ ชั้นล่างเจ้าของตึกรับดูดวง ชั้นบนครอบครัวของน้องเนยเช่าอยู่
คุณแม่ของน้องเนยเข้มแข็งมากค่ะ เราเห็นน้องเนย เราอุ้มน้อง เราหอมน้อง บอกน้องว่าหนูเก่งมาก ขอให้หนูเข้มแข็ง และเราน้ำตาใหลเลยค่ะ

เรามีนมสตอคเยอะ จนเกือบเต็มช่องฟรีซ จึงแบ่งนมแม่ไปให้น้องเนย เนื่องจากช่องฟรีซตู้เย็นบ้านน้องเนยไม่ได้แยกประตู เราเลยแบ่งไปประมาณ20ออนซ์  ให้น้องเนยกิน และจะแวะเอาไปแบ่งให้กินเรื่อยๆ
เราเอาน้ำยาอาบน้ำเพียวรีนไปฝาก และให้เงินน้องไว้ใช้นิดหน่อย

ยอดเงินที่คุณแม่ในห้องชานเรือนโอนไปให้น้องเนย น้องเนยได้รับนะคะ
แม่ของน้องเนยบอกว่าเงินที่ได้มาของน้องเนยก็เอาไปใช้เป้นค่ารถเวลาไปหาหมอ
น้องเนยหาหมอเดือนละ3 ที่ รพ.นวมินทร์ รพ.สิรินทร รพ.ราชวิถี  การเดินทางคือต้องนั่งแท๊กซี่ตลอด ทำให้ คชจ.สูง

เราสอบถามคุณแม่น้องเนยแล้วว่าคลอดที่ รพ.ไหน
แม่น้องเนยบอกว่า คลอดที่ รพ.นวมินทร์ 1 ตรงมีนบุรี  ตอนไปฝากท้องหาหมอทั้งหมด3คน  U/S หลายครั้ง ทุกครั้งหมอบอกว่าน้องปกติดี
แม่น้องเนยเล่าว่าคุณหมอดูจอคนเดียวน่ะค่ะ และไม่มีรูปถ่ายจากการ U/S

พอน้องคลอดออกมา ทางรพ.ฉีกสมุดฝากครรภ์ทิ้งเลยค่ะ ฟังแล้วรู้สึกปรี๊ดด รพ.บอกว่าจะช่วยค่ารักษา แต่น้องเนยก็มีบัตร30บาทอยู่แล้ว จึงไม่ได้เสียอะไร

สำหรับคำถามที่มีแม่ๆสงสัยว่าคุณน้ำกินยาอะไรระหว่างตั้งครรภ์ป่าว คุณแม่บอกว่าไม่ได้กินยาอะไรที่เป็นอันตรายนะคะ

เห็นมี Poko ที่แม่ๆส่งไปให้อยู่หลายห่อ ถ้าคุณแม่คนไหนจะส่งpokoไปให้น้อง ส่งเป้นไซส์ LหรือXLไปเลยน่าจะดีกว่านะคะ

แม่น้องเนยเล่าว่าตอนที่กลับพิษณุโลก มีทางผู้ใหญ่ รู้สึกว่าเป้นนายอำเภอมาดู  ตอนนี้ทางจังหวัดพิษณุโลกได้ติดต่อมาให้ความช่วยเหลือแล้ว

เราไม่ได้เอากล้องไป แต่เอามือถือถ่ายรูปน้องมานิดหน่อยค่ะ

จากคุณ : love_devy
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 53 12:39:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com