Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณแม่คิดว่า คุณพ่อของลูก เป็นคนดีแค่ไหน  

จริงๆอยากไปห้องทำอาหารครับ เพราะชอบทำ แต่ขอคำปรึกษาจากห้องนี้ก่อนนะครับ

ผมแต่งงานมา 6-7 ปี แล้วครับ เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ ไม่ติดการพนัน ไม่เคยยุ่งกับหญิงอื่นๆ( ภรรยาผมเป็นคนแรก และก็จะเป็นคนสุดท้ายครับ ) ผมรักเค้ามากครับ เมื่อแต่งงานกัน ผมก็ต้องย้ายมาอยู่บ้านภรรยา เพราะทางเค้ามีน้องๆที่ต้องดูแลอีกสองคน และพ่อแม่ก็อยู่ต่างจังหวัดกัน แต่ผมก็อดเสียใจไม่ได้ที่ไม่ได้อยู่ดูแล คุณแม่ ซึ่งคุณแม่ก็ดูน้อยใจอยู่เหมือนกันหลังจากย้ายมาอยู่ แต่เมื่อผมเลือกแล้ว ผมก็ต้องรับผิดชอบกับสิ่งที่ตัดสินใจไป ....เวลาผ่านไป ตอนนี้ผม มีลูกแล้ว 2 คน 3 ขวบ กับ 6 เดือน  ตัวผมเองทำธุรกิจส่วนตัว ส่วนภรรยาทำงานบริษัทเงินเดือนสูง เกือบ 100K แต่ตอนนี้ธุรกิจของผมมันก็เริ่มแย่ จนต้องให้ภรรยานำเงินมาช่วยเดือนๆ ก็ หลายหมื่นบาท (เนื่องจากค่าใช้จ่ายในบ้าน + ที่โรงงาน ก่อนหน้านี้ผมรับผิดชอบดูแลเอง)  แล้วเราก็เริ่มมีปัญหาเรื่องเงิน เรื่อง SEX  เรื่องความคิดเห็นต่างๆ  ตกลงที่ผ่านมา 6-7 ปี ผมยังทำไม่ดีพอหรือ?

จากคุณ : Dr_cooking
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 53 14:42:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com