Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกติดเต้ามาก กลางวันก็ต้องดูดนมแม่หลับมีวิธีแก้มั๊ยคะ  

ตอนนี้กลางวันลูกเราสิบเอ็ดเดือน ต้องดูดนมแม่ตลอดถึงจะหลับ
มีวิธีไหนจะแนะนำมั๊ยคะ ที่จะทำให้เค้าหลับโดยไม่พึ่งนมแม่
เพราะแต่ก่อนก็ต้องแบกหลับ ไกวเปลหลับ แต่ตอนนี้ไม่เอาเลย
ต้องนมแม่อย่างเดียว กินขวดไม่เป็นด้วยค่ะ
แต่กลางคืนนี่นอนได้เองนะคะ ไม่ต้องกินนมแม่หลับ มีร้องก่อนนอนประมาณหนึ่งนาทีก็หลับได้เองค่ะ
กลัวว่าพอไปอยู่เนอสเซอรี่ จะมีปัญหาอ่ะค่ะ (กะจะเอาไปไว้ตอนขวบครึ่งถึงสองขวบค่ะ)

ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณทุกคนค่า

จากคุณ : pexlink
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 53 11:17:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com