Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนคุณแม่ๆ ตัดกางเกงให้น้องใส่เองค่ะ (พร้อมแพทฯและวิธีทำ)  

หลังจากกระทู้ที่แล้ว   ชวนทำรองเท้าให้น้องใส่เดินในบ้าน
เลยทราบว่าคุณแม่ๆในห้องชานเรือนเก่งงานฝีมือกันทีเดียว

วันนี้เอาวิธีทำกางเกงแบบง่ายๆมาฝากนะคะ  ใช้ผ้าไม่ถึงหลา  ใส่ออกนอกบ้านได้สบายค่ะ  แถมภูมิใจด้วยนะคะ   ไม่เกินสองชม.เสร็จแน่นอนค่ะ

สำหรับกางเกงผ้ายืดที่หาซื้อได้ราคาถูกก็ดีค่ะ  แต่ซักๆไปก็เก่าง่าย  ใส่อยู่บ้านหรือใส่นอนจะเหมาะกว่า   แพทฯที่ให้นี้  สำหรับขวบครึ่งถึงสองขวบนะคะ

ถ้าชอบใจไว้โอกาสหน้าจะเอาแพทฯเสื้อมาฝากนะคะ

ตามไปดูได้ที่ห้องงานฝีมือค่ะ  

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8755762/J8755762.html

สวัสดีปีใหม่ค่ะ

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 53 15:06:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com