Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*-* รบกวนขอดูตัวอย่างกิจวัตรประจำวันของเด็กๆ วัย 10 เดือน และช่วยดูกิจวัตรของหมิ่งหมิงให้ด้วยค่ะ *-*  

ตอนนี้หมิ่งหมิง 10 เดือนนิดๆ แล้วค่ะ กินอาหาร 3 มื้อ

กิจวัตรประจำวันของหมิ่งหมิงเป็นอย่างนี้ค่ะ

06.00   ตื่นนอน กินนมประมาณ 4-5 ออนซ์
08.00   กินข้าวมื้อแรก ใช้เวลากินประมาณ 20 นาที ถึงครึ่งชั่วโมง แล้วอาบน้ำ
10.30   กินนมประมาณ 3 ออนซ์ นอนประมาณ 30 นาที ถึงชั่วโมงครึ่ง ไม่แน่นอน
14.00   กินข้าวมื้อสอง
15.00   กินนมประมาณ 3 ออนซ์ นอนประมาณ 30 นาที ถึงชั่วโมงครึ่ง ไม่แน่นอน
18.00   กินข้าวมื้อสาม ปล่อยให้เล่นซักพัก แล้วอาบน้ำ
21.00   กินนม ประมาณ 6-7 ออนซ์ แล้วนอนหลับจนเช้า

- ระหว่างมื้อข้าว จะมีขนมบ้าง ผลไม้บ้าง แล้วแต่ว่าเราจะให้อะไรค่ะ
- เวลาที่บอกไว้ประมาณเอานะคะ มีคลาดเคลื่อนบ้าง แต่ก็ใกล้เคียงกันทุกวัน

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยคอมเม้นท์ให้ด้วยค่ะ ว่ากิจวัตรของหมิ่งหมิงเป็นไงบ้าง ควรปรับปรุงแก้ไขตรงไหน ไม่ต้องเกรงใจนะคะ เต็มที่เลย และเราอยากเห็นตัวอย่างกิจวัตรของเด็กๆ ที่วัยใกล้เคียงกับหมิ่งหมิงด้วยค่ะ ว่าเหมือนหรือคล้ายๆ กันมั๊ย

ขอบคุณมากเลยนะคะ

จากคุณ : หมูน้อยตัวโต
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 23:07:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com