Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"ขอบคุณที่รักกัน"  

วันนี้แล้วสินะ วันที่จะครบรอบห้าปี ที่เราแต่งงานกัน

เป็นห้าปีที่ช่างผ่านไปรวดเร็วเหลือเกินจริงๆ

ใครกันนะที่เคยว่าไว้ ช่วงเวลาแห่งความสุขมักจะผ่านไปเร็ว ชั้นพบแล้วว่ามันแสนจะจริง

ก่อนหน้านี้ชั้นเคยมีคำถามร้อยพัน มันจะมีจริงหรือ ใครสักคนที่ทนคนอย่างชั้นไหว?

ใครคนนั้นที่จะใช้เวลาของชีวิตที่เหลือร่วมกับชั้น จะเป็นคนแบบไหนกัน?

อารมณ์ขันของพระเจ้าช่างลึกล้ำ เธอตรงข้ามกับชั้นในเกือบๆจะทุกมิติ

ชั้นเป็นพวกมองโลกในแง่ร้าย เธอเห็นโลกนี้เป็นสีขาวโพลนเหมือนหิมะตกร้อยปี

ชั้นเป็นพวกcarnivore เธอเป็นHerbivoreหรือเกือบๆจะมังสวิรัติ

ชั้นเป็นพวกแพนด้าขอบตาลึกออนไลน์ได้ยันสว่าง เธอหลับตั้งแต่กาละแมร์เต้น

.........................ฯลฯ............................

แต่เธอก็ไม่เคยเอาเรื่องเหล่านี้มาเบียดบังชั้นสักครั้ง ไม่เคยทำร้ายกันด้วยเรื่องเหล่านี้

ขอบคุณที่พยายามทำกับข้าวให้เราทาน ทั้งๆที่เธอไม่ถนัดด้านนี้

ขอบคุณที่ทนกับหมาสองตัวของเรา ทั้งๆที่เธอไม่ชอบเลี้ยงสัตว์

ขอบคุณที่มาเยี่ยมเราในกรมทหารไม่เคยขาด ทั้งๆที่เธอก็อยู่ไกล

ขอบคุณที่อยู่ข้างเราตอนเราหลับไหลในโรงพยาบาล ทั้งๆที่วันต่อไปเธอก็ต้องทำงาน

ขอบคุณที่คอยปลอบใจชั้นด้วยคำว่า"ไม่เป็นไรนะ" ทั้งๆที่เธอก็วิตกเท่าๆชั้น

ขอบคุณที่มีลูกสาวน่ารักให้เราถึงสองคน ทั้งๆที่เจ้านายเธอไม่อยากให้ลาคลอดบ่อยๆ

ชั้นนึกภาพไม่ออกเหมือนกัน หากชั้นไม่มีเธอ ชีวิตในวันนี้ชั้นจะเป็นเช่นไร

ขอบคุณ ขอบคุณจริงๆจากใจ เท่าที่ผู้ชายคนนึงจะมีให้ผู้หญิง

ชั้นไม่สัญญา ว่าชั้นจะรักเธอตลอดไป เพราะชั้นไม่รู้กำหนดอายุชีวิตของชั้น

แต่ชั้นจะทำ แบบที่ชั้นทำอยู่ คือรักเธอ ตราบเท่าที่ลมหายใจของชั้นและเธอจะยิ่งยืนได้

ชั้นไม่มีอะไรจะให้เป็นของขวัญวันครบรอบแต่งงานนะ

มีแค่ความรู้สึกจากใจที่ชั้นถ่ายทอดผ่านตัวหนังสือมาได้เพียงเท่านี้

เธอช่วยเซฟ ปรินท์เก็บสำเนาไว้ด้วยนะ เผื่อถ้าชั้นตายก่อนเธอ เธอจะได้รู้ว่าชั้นรักเธอมากเพียงไหน

รู้เอาไว้นะ ชั้นดีใจมากที่วันนั้นชั้นเอ่ยคำว่า"แต่งงานกันนะ"ออกไป

และโปรดรับรู้เอาไว้เลยว่า ช่วงชีวิตที่มีเธอคือช่วงที่ดีที่สุดในชีวิตของชั้น

....................จากผู้ชายคนหนึ่ง ถึงผู้หญิงคนหนึ่ง...................

จากคุณ : คนกราบเมีย
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 19:45:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com