Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณแม่ลูกหนึ่งเข้ามาตอบด้วยนะคะ Pls!!!!!! ปัญหาความรักค่ะ  

คือเรามีปัญหาเรื่องความสัมพันธ์กับแฟนค่ะ

สถานะลูกหนึ่ง แต่งงานกันมาเข้าปีที่ห้าแล้ว

รู้สึกว่าความรักจืดจางลงมาก ทำอะไรก้ไม่ถูกใจ พูดจาไม่ค่อยเข้าหู
เย็นชาต่อกัน เราโกรธก้ไม่ง้อ ทั้งที่เมื่อก่อนจะง้อมาตลอด
ผิดกับเมื่อก่อนแต่งราวฟ้ากับเหว

เรื่องลูกเป็นสิ่งเดียวที่ทำให้ยังอยู่ด้วยกัน

แล้วตัวเค้าก้ไม่ได้รู้สึกอะไรเลยกับปัญหาที่เกิดขึ้น ใช้ชีวิตอย่างมีความสุขปกติกับคนอื่นๆ

เวลาจะคุยกัน เค้าก้บอกว่าขี้เกียจคุยว่าใครเป็นคนเปลี่ยนไป ไม่มีใครยอมรับอยู่แล้ว พอไม่คุยกันมันก้สะสมไปเรื่อยๆ

เค้าเคยบอกว่าอยากเลิกกันถ้าไม่มีลูก แต่นี้มีลูก ก้ต้องอยู่กันไปแบบนี้แหล่ะ

ใจเราเคยคิดว่าถ้าลูกโตกว่านี้ อยากแยกกันอยู่ เพราะไม่อยากอยู่สภาพแบบนี้อีกแล้ว

ทุกวันนี้เรามานั่งคิดว่านี้น่ะเหรอชีวิตคู่ที่เรารอคอย ก่อนแต่งอยากอยู่ด้วยกันใจจะขาด ชีวิตแทบขาดกันไม่ได้ แต่แต่งกันแล้วกลับเป็นสภาพนี้  

เพื่อนๆมีความคิดยังไงกันมั่งคะ รออ่านนะคะ.........กลุ้มใจมากเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 ม.ค. 53 13:30:00

จากคุณ : black coupe
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 13:14:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com