Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยเจ้าค่ะ อัสสัมศึกษา อัสสัมคอนแวนต์ แล้วมีอัสสัมอื่นๆอีกป่าวหว่า งงค่า  

บ้านอยู่ใกล้กับอัสสัมชัญบางรัก (ชาย) ค่ะ เดินไป 3นาทีถึง
แต่มีลูกสาวซะงั้น เลยอยากทราบข้อมูลไว้ล่วงหน้าค่ะ
เพื่อว่าตัวแสบ(ตอนนี้11.5 เดือน)โตขึ้นจะได้แลนดิ้งได้ถูกโรงเรียน
เอาใกล้บ้าน สะดวกแม่เข้าไว้ ถูกตังค์ และดี (จะมีเหร๊อ แฮ่มๆๆ)

เห็นมีอัสสัมศึกษา สำหรับเด็กผู้หญิง แล้วยังเห็นเด็กกระโปรงแดงเดินไปมาแว๊บๆ ถามใครๆดูก็บอกว่าถ้าลูกโตแล้วให้เข้าอนุบาลของอัสสัม ต้องไปเรียนที่สีลมนะ (จริงเหรอ .. งั้นก็ต้องเดินทางดิ ... แง๊..ถ้าเป็นไปได้อยากเดินไปส่งอ่ะ) บ้างก็บอกว่าทำไมไม่เล็งเซนต์โยไปเลย

โว๊ยยยย ไปกันใหญ่ วัยรุ่นงงค่า ...ซึมเรย(โปรดดูรูปประกอบ)
รบกวนผู้รู้ทีค่า อัสสัมเหล่านี้มันต่างกันตรงไหนคะ แล้วที่ไหนดีกว่าอ่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าเจ้าค่ะ

จากคุณ : Indian Cork
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 53 21:47:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com