Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==> ใครเคยทำเด็กหลอดแก้วบ้างคะ.. ช่วยแวะมาเล่าประสบการณ์หน่อยค่ะ  

เรามีแพลนว่าถ้าไม่ท้องภายใน 3 เดือนนี้

เราจะทำเด็กหลอดแก้วค่ะ

ที่ต้องทำเด็กหลอดแก้วก็เพราะเราไปฉีดสีที่รพ. แห่งหนึ่ง หมอบอกว่าท่อนำไข่ตันทั้ง 2 ข้างเลย

แต่เราไปปรึกษาหมออีกที่นึง หมอบอกว่าอาจจะไม่ตันก็ได้

เราเลยว่าจะลองทำลูกเองอีกซักตั้ง ^ ^

แต่ถ้าไม่ประสบผลสำเร็จ อาจจะต้องทำเด็กหลอดแก้ว

เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีประสบการณ์ทำเด็กหลอดแก้วก่อนน่ะค่ะ ว่าแต่ละคนทำยาก ง่ายแค่ไหน เจ็บหรือไม่เจ็บ มีผลกระทบกับหน้าที่การงานและชีวิตประจำวันแค่ไหน

พอดีเรามีพวกหมาๆจอมแสบที่ต้องดูแลหลายตัวด้วยน่ะค่ะ จริงๆก็มีแม่บ้านช่วยดูแลอยู่ด้วยหละ แต่ก็อดเป็นห่วงเค้าไม่ได้ (จากภาพหมา 4 ใน 6 ตัวค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : k_puiky
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 53 09:16:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com