Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามแม่ๆ ต่างแดน หน่อยนะค๊ะ รบกวนด้วยจ้า เรื่องพาสปอร์ต ตัวเล็กจ้า  

ขอถาม สองข้อ นะคะ
1. เรื่องพาสปอร์ต เนี่ย เราจำเป็นต้องทำพาสปอร์ตไทยไม๊คะ ถ้ามีแพลนจะเดินทางไปไทยปีหน้า หรือว่าใช้พาส เมกัน ไปเลย คืออยากทราบว่า จำเป็นแค่ไหน อ่ะค่ะ ถ้าจำเป็นจะได้เริ่มทำ ตอนนี้
2. เรื่องเข้า พรีสคูล ที่นี่เริ่มกันตั้งแต่อายุเท่าไหร่คะ เพราะถามๆ คนที่นี่ ส่วนใหญ่เค้าบอก 3 ขวบ 4 ขวบ เลยอยากถามแม่ๆ ที่มีประสบการณ์อ่ะค่ะ
แล้วเราต้องสมัครล่วงหน้านานไม๊คะ แล้วเค้าจะรับเด็กตามเขต ที่อยู่บ้านหรือเปล่า

ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นล่วงหน้าค่า

จากคุณ : seven8nine
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 53 03:29:24 A:72.235.177.130 X: TicketID:160112

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com