Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

$$$ รายงานความคืบหน้า กิจกรรม "ชมรม คนไม่ยอมกลัวเมีย" ... ครั้งที่ 1/2553  

หมายเหตุ / ปล.

เนื่องจาก งานของชมรมนี้ เป็นความลับระดับชาติ...

ชื่อบุคคล และ บุคลิกของคน ที่แสดงในรายงานนี้ เป็น การสมมติขึ้น เพื่อการแสดงและความเข้าใจ
มิได้ หมายถึง คนที่พ้องเสียง พ้องรูป พ้องนิสัย ที่มีตัวตนจริงใดๆทั้งสิ้น

-----------------------------------------------------

กิจกรรม คนไม่ยอมกลัวเมีย ครั้งที่ 1 / 2553
ณ ผลึบผับ คลับ เซฟเฮาส์
เริ่มเวลา 3 ทุ่ม

ประธานที่ประชุม ขึ้นบนเวที กล่าวแสดงการต้อนรับ แถวน้องใหม่ ที่เข้ามาครั้งแรก ที่แสดงตน เข้าร่วมชมรม

ด้วยเสียงดัง ฟังชัด

ประธานฯ -
    ช่วงนี้เป็นครั้งแรกของทุกปีที่จัดให้มีประชุม กิจกรรมภาระกิจแรกคือแสดงความยินดีกับ น้องใหม่ที่เข้ามาสมัครร่วมชมรม และ เราจะช่วย ล้างพฤติกรรม กลัวเมีย ให้เสียก่อน
    ดังนั้น หากน้องใหม่ชมรม มีใครที่เคยกลัวเมีย หรือ คิดว่า ยังเกรงๆ ก็จง ก้าวออกมาข้างหน้า 2 ก้าว แล้ว รุ่นพี่ๆ จะได้ มีคำแนะนำเบื้องต้น ให้

(ทุกคนที่เข้าแถว ค่อยๆ ขยับแข้งขา แต่ก็มีเกี่ยงกัน ว่า ใครก้าวไปหน้ากว่ากัน เว้น มีเพียงคนเดียวเท่านั้น ที่ยื่นนิ่งที่เดิมอย่างไม่หวั่นไหว หรือ ไหวติง)

ประธานฯ -
     โอ้โห รุ่นนี้ เป็นรุ่นแรกในรอบ 10 ปี ที่เรามีสมาชิกใหม่ ที่เก่งกล้า ไม่กลัวเมีย มาร่วมชมรม ...
     "ลุงหมี" ครับ .. ผมคิดว่า เดี๊ยวผมคงต้องหารือกรรมการ มองหาตำแหน่งบริหารชมรมฯ ให้ คนรุ่นใหม่ไฟแรงอย่างงี้ .... มาช่วยกัน ทำงานแล้วละครับ  
     ก็ขอให้ ทุกคนปรบมือให้กับ "ลุงหมี" ที่กล้าหาญ นะครับ

(เสียง ปรบมือ ลั่น สนั่น Hall..... จนเสียง ซาเบาลง)
(ลุงหมี ค่อยๆ ยกมือขึ้น เพื่อขอชี้แจง....)

ลุงหมี -
    คือว่า........... เออ.... อ่า... ท่านประธานฯ ที่เคารพและเพื่อนๆ ครับ ... คือว่า อาซ้อ นะครับ ...
เค้าแค่อนุญาต ให้ผมมางานนี้ ได้
    แต่ มีสั่งกำชับไว้ว่า
        "ถ้าเพื่อนเค้าคิดจะทำอะไรกัน "ก็อย่าทำตาม"  นะครับ ....."
    ผมก็เลย ไม่ได้ ก้าวออกไป เหมือนอย่างคนอื่นเค้านะครับ.....

แก้ไขเมื่อ 31 ม.ค. 53 14:07:15

จากคุณ : The Polar Bear
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 53 14:03:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com