Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคุณแม่ที่มีลูกชายวัยรุ่นค่ะ  

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ สมาชิกชานเรือนวันนี้มีปัญหา ( ของคนอื่น ) มาขอคำแนะนำค่ะ

ปัญหานี้เป็นของญาติค่ะ ตอนนี้กำลังกลุ้มใจเกี่ยวกับเรื่องลูกชายมาก เค้าเป็นซิงเ้กิ้ลมัมนะคะ ลูก 2 คน คนโตอายุ 15 คนเล็ก 9 ขวบ ต้องทำงานเลี้ยงลูกทั้งสองโดยต้องฝากลูกให้อยู่ในความดูแลของคุณยายซึ่งอายุมาก ลักษณะงานต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อยมาก ทำให้ไม่มีเวลาเอาใจใส่ลูกเท่าที่ควร ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรในเมื่อปากก็ยังต้องกิน มันเป็นความจำเป็นที่เจ็บปวด

ที่นี้ปัญหามันเกิดกับลูกชายคนโตค่ะ บังเอิญว่าแม่เค้าไปเปิดเจอบันทึกการสนทนาในโปรแกรม msn ไปเจอมาว่าลูกชายไป แอดเอ็มคุยกับหญิงที่อายุมากกว่าและอยู่คนละจังหวัดมาระยะหนึ่ง แต่ไม่น่าจะใช่ลักษณะจีบเป็นทำนองที่สาวน้องชาย แต่อ่านไปเรื่อย ๆ ก็เดาใจความได้ว่า จะมีการเล่นแคมฟรอก ( โชว์โป๊ ) กัน ซึ่งก็คาดได้ว่าจะทำกันตอนดึก ๆ ที่ทุกคนหลับกันหมดเพราะที่บ้านเอาคอม ฯ ไว้ข้างนอกแล้วเค้าก็นอนดึก ไม่มีใครคอยดูคงแอบทำกันตอนดึก ๆ

อยากจะขอคำปรึกษาเพื่อนสมาชิกห้องชานเรือนหน่อยค่ะว่า คุณแม่เค้าควรจะทำอย่างไรกับปัญหานี้ ควรเรียกลูกมาถามไปตรง ๆ หรือจะทำอย่างไรดี เพราะคงไม่กล้าไปปรึกษาใครสงสารค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นและคำเสนอแนะนะคะ

จากคุณ : นก
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 53 10:51:12 A:118.172.90.251 X: TicketID:211734

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com