Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกชายฝันร้าย ตอนกลางดึก ตื่นมาที่ห้องและร้องเกือบทุกคืน  

อยากทราบว่า จะทำอย่างไรดีคะ
ไม่ให้ลูกกลัวความฝัน
ความจริง เค้าก็รู้แล้ว ว่ามันไม่ใช่เรื่องจริง
แต่เค้าก็ยังกลัวอยู่ดีค่ะ

บางคืนตีสี่ บางคืนตีสอง
พากลับไปนอนที่ห้อง เค้าก็ร้องๆ
และกลับมาที่ห้องเราอีก

แต่บางทีก็ร้องๆ จนหลับไปเองค่ะ

อยากทราบว่า คุณพ่อ คุณแม่ รับมืออย่างไรกับลูก
หากลูกฝันร้าย แล้วจะมานอนที่ห้อง
คุณให้ลูกนอนด้วยหรือเปล่าคะ

.
.
คือบางทีเราก็ให้นอน หรือบางทีก็กลับไปนอนกับลูกที่ห้องลูก
โดยกอดเค้าไว้แน่นๆ พอเค้าหลับสนิทก็ออกมา

เราว่า ไม่ควรเลย เพราะเค้าจะติดเป็นนิสัยน่ะค่ะ
ประมาณว่าร้องแล้ว เดี๋ยวแม่ก็ให้นอนด้วย
ร้องแล้ว เดี๋ยวแม่ก็มานอนด้วย

แต่จะทำอย่างไร ให้เค้ารู้สึกอบอุ่น ดีคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 53 18:28:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com