Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคุณแม่ผ่าคลอด มีอาการแบบนี้หลังคลอดบ้างไหมคะ ??  

1.ตอนนี้เรามีอาการชาๆและเหมือนตุงๆที่บริเวณเหนือรอบแผลผ่า (bikini line) ค่ะ
แล้วอีกนานไหมค่ะ กว่าอาการชาๆจะหาย คือว่าสังเกตจากเวลาอาบน้ำหรือทาครีม ลูบๆไปแล้วมันชาๆไม่ค่อยรู้สึกอ่ะค่ะ

2.แล้วเมื่อครบ 1 เดือนหลังจากผ่าคลอดแล้ว คุณหมอเค้านัดไปตรวจอะไรบ้างคะ
(มีตรวจมะเร็งปากมดลูก ตรวจเลือด ตรวจภายใน ฯลฯ หรือเปล่าค่ะ) ใช้ระยะเวลานานมากไหมคะ

ปล.ตอนนี้เพิ่งจะ 21 วันเองค่ะ ยังเดินไม่คล่องเลย ไม่รู้คุณแม่ท่านอื่น เดินเหินกันคล่องหรือยัง เรายังอยู่เดือนอยู่เลยค่ะ

จากคุณ : cherry blossom_pantip
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 53 16:49:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com