Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าให้ลูกเล่น around we go ตอน 6 เดือนกว่าจะช้าไปมั๊ยคะ  

เราเลี้ยงลูกคนเดียวค่ะ มีน้าช่วยบ้างนิดๆหน่อยๆ แต่เค้าช่วยเพราะจำเป็นค่ะ

เราเลยไม่อยากกวนเค้ามาก ลูกเราไม่ค่อยอยู่เฉยค่ะ ตอนนี้เจอของอะไรก็จะคว้าอย่างเดียวเลย  

ก็เลยอยากได้  AWG  มาให้เค้าเล่นอย่างน้อยเวลาเรากินข้าว หรือเข้าห้องน้ำจะได้ให้เค้าอยู่กับของเล่นค่ะ

แต่ตอนนี้ดันมีรุ่นใหม่มาล่อใจและราคา PRE ก็ถูกกว่าซื้อตอนนี้เลย แต่กว่าจะได้ของก็ตั้งสิ้นเดือนมีค.หรือต้นเมย.แหน่ะ ตอนนั้นลูกเราก็หกเดือนกว่าแล้วค่ะ(เกิด  15 กย.)  เคยพาลูกไปลองเล่นก็ดูเหมือนเค้าจะชอบนะคะ แต่มีคุณแม่คนนึงมาทักค่ะว่าอย่าซื้อเลยลูกเค้าเล่นเดือนเดียวก็ไม่เล่นแล้ว ยิ่งพอคลานได้ก็ไม่เอาแล้ว เราเลยกลัวว่าเด็กหกเดือนบางคนก็เริ่มคลานได้แล้วเค้าจะไม่อยากเล่นค่ะ

เลยอยากถามความคิดเห็นว่าว่าซื้อตอนนี้เลยดีมั๊ย หรือรอของ  PRE  ดีกว่าค่ะ ซื้อตอนนี้ห้าพันกว่าบาทค่ะ ถ้าราคา PRE ไม่ถึงห้าพันค่ะ

จากคุณ : คู่ใหญ่มหากาฬ
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 53 22:27:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com