Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบื่อพ่อแม่แบบนี้ไหมครับ....หรือว่าคุณเองก็เป็น  

ไม่รู้ว่ามีใครเคยสังเกตกันบ้างหรือเปล่า แต่ถามว่าเคยเจอกันไหมผมว่าเคยแน่

ดีไม่ดีก็ตัวคุณเองนี่แหล่ะ.....เรื่องของเรื่องก็คือ

ทำไมต้องเอาลูกมาเทียบกันครับ...

โห....น้องเขายังไม่เดินอีกเหรอคะ นี่น้อง..เดินได้ตั้งแต่แปดเดือนเองคะ(อืมมม..นึกว่าเดินได้ตั้งแต่เกิด)

อ้าาาาาววว..ยังพูดไม่ได้อีกเหรอ นี่น้อง..ด่าเป็นแล้วนะคะ (น่าภูมิใจมาก)

วะวะวะวะว้าวววว..ฟันขึ้นแล้วเน้ออออออออออ แต่น้อง..เริ่มขึ้นมาตั้งแต่สามเดือนกว่าๆเอง(อืมมมม...)

อ๊ะจึ๋ยๆๆๆๆ....น้องเขาชอบแซลม่อนคะ พวกปลาทูเนี่ยเขาไม่ค่อยยอมทาน (เอออ..อย่าให้เห็นว่าซื้อปลาร้าก็แล้วกัน)

หา......จะขวบครึ่งแล้วน้ำหนังยังไม่ถึงสิบโลเหรอ...ไม่เป็นไรหรอกคะ เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันแต่น้อง..ตอนนี้สิบเอ็ดโลกว่าๆเอง นี่เพิ่งจะแปดเดือนเองนะคะ (คร๊าบบบบ....)

ป๊าดดดดดด...นี่ไม่ได้โกนผมกันสินะครับ หัวถึงได้เหม่งแบบนี้  ดูนี่ลูกผม โกนแล้วดกแบบนี้นี่ (เอออออ....ครับพี่ แต่พี่ดูหัวผมก่อนก็ได้นะครับ)

เก่งจังเลย..........ไหนทำปากฮิปโปสิ...ว้าววววเก่งจัง....ทำเสียงเสือสิ....วู้ๆๆๆๆเก่งๆๆๆๆ ลูกเก่งจังนะคะ แล้วได้สอนนับเลขป่าวคะ น้อง..เขาจำตัวเลข 1-10 ได้ตั้งแต่หกเดือนแล้วนะคะ (ครับ....เก่งจัง)

ยังมีอีกเยอะครับ ไม่ว่าจะไปเจอกับคนที่รู้จักหรือไม่รู้จัก จะข่มจะเกทับกันไปเพื่ออะไรครับ ไม่ใช่ว่า

จะเฉพาะพ่อแม่นะ ปู่ย่าตายายก็เป็น เฮ้อ!!!!! ผมเบื่อครับ......

ปล. อยากให้กระทู้เดือดๆครับ ชอบๆ....

***** tex *****

แก้ไขเมื่อ 17 ก.พ. 53 11:44:29

จากคุณ : [[[tes]]]
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 53 22:50:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com