Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * * * * ขอระบายอีกซักรอบ .... รอบนี้ไม่เกี่ยวกะแม่ๆในชานเรือนนะคะ * * * *  

อยากระบายค่ะ ไม่เข้าใจ และ สงสัย (อีกละ) แต่เป็นสงสัยว่า ทำไมเราไม่เคยทำอะไรใคร ไม่เคยโกงใคร แต่ทำไมถึงโดน แถมลูกก็มาไม่สบายอีก .......เฮ้อออออ  รึเพราะกรรมเก่า โหย........แล้วยังจะมีอีกมั้ยเนี่ยะ!!!

เรื่องมีอยู่แว่............

เมื่อวันจันทร์ เราพาน้องปุญมาเลี้ยงที่ร้านค่ะ (ปกติ กลางวันจะให้แม่สามีมาช่วยเลี้ยงที่ร้านของพ่อแม่เรา) ซึ่งก็มีแค่เรากะสามีที่อยู่ร้าน ไม่ได้จ้างพี่เลี้ยงหรือแม่บ้าน เลยได้เลี้ยงกันเอง 2 คน ด้วยความที่วันนั้นร้อนมาก และขายของดีสุดๆ เลยเกิดเหตุการณ์ 2 อย่าง ภายในวันเดียว ซึ่งก็เป็นเหตุการณ์ที่ดีซะด้วย (ประชด!!!)

ระหว่างที่พาน้องปุญนั่งเล่นอีกห้อง ก็มีผู้ชายหัวโล้นค่ะ สูง ไม่ขาวไม่คล้ำ เข้ามาที่ร้าน ตอนนั้นสามีอยู่หน้าร้านคนเดียว แล้วมัน(ขอเรียกว่ามัน เพราะมันเป็นโจรค่ะ) ก็บอกสามีเราว่า ขายทองครับ (เราเปิดร้านขายของแบบนี้ค่ะ) สามีเราก็เอามาชั่งน้ำหนัก ตามปกติทั่วไปที่ทำกัน น้ำหนักเป๊ะ เราเห็นคนเข้าร้านเลยอุ้มลูกออกมาหน้าร้าน พร้อมเอาซองกระเป๋าที่ใช้แถมให้ลูกค้าออกมาด้วย กะว่าจะเอาใส่ตู้ เวลามีลูกค้ามาซื้อของจะได้ไม่ต้องเข้าไปเอาให้เมื่อย

มันเห็นมันก็ถามว่า น้องอายุเท่าไหร่ ทำไมเอากระเป๋าออกมาเยอะแยะเลย วันนี้เจ๊ว่าร้อนมั้ย...............เราก็ตะหงิดๆละ แต่ไม่ได้สนใจ......สักพักสามีตีราคาให้บอกจำนวนเงิน แล้วถามกลับว่าขายมั้ย มันก็ตอบว่า ขออีกหน่อยไม่ได้เหรอ เราก็บอกว่า ราคานี้พิเศษแล้ว (ยังมีพิเศษให้มันอีก...กำ) มันบอกว่าขาย

พอรับเงินเดินออกไป มันก็พูดไม่หยุดเลย สามีเราเอะใจ เลยเอาทองไปเผาไฟ ซึ่งปกติเวลาเผาไปแล้ว ถ้าเป็นทองแท้ มันจะไม่แตกนะคะ และจะเป็นสีทองทั้งเส้น หากมีคราบแป้งหรือเหงื่อหรือสบู่เนี่ย มันก็จะไม่ดำค่ะ แต่เส้นนี้ไม่ใช่แบบนั้น

ปล..กล้องน๊อคค่ะ ถ่ายรูปได้ แต่เอาเข้าเครื่องไม่ได้ เวงกำ อีกเรื่องนึง เอารูปคนป่วยไปก่อนนะคะ เดี๋ยวมีต่อค่ะ

จากคุณ : Baby Mamy
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 53 12:57:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com