Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(กระทู้อยากแบ่งปัน) บัตรคำศัพท์ภาษาอังกฤษจ้า........ vote  

ไปดูบัตรคำศัพท์ที่ขายกันในห้าง อู้ฮู้....แพงจัง ตอนนี้คุณนายน้อยที่บ้านก็ถนัดแต่เรียนรู้ด้วยปาก จะลงทุนซื้อมาให้แทะเล่นคงไม่ไหว กลัวกระดาษยุ่ยติดคอ ประกอบกับขับรถผ่านร้านอัดรูป ว้าว...ราคาถูกลงมากมาย จัมโบ้ (4x6) ตกใบละบาท เลยปิ๊งไอเดียทำเป็นสมุดภาพให้เขาดูเล่นๆไปก่อนดีกว่า  

ว่าแล้วแม่จอมงกเลยลองเสริ์ชรูปจากลุงกู๋ (Google) มาทำการ์ดภาพสวยๆไว้ให้คุณนายน้อยดูเล่น กะว่าพอโตรู้เรื่องหน่อยค่อยตัดแล้วติดฟิวเจอร์บอร์ดทำเป็นบัตรคำอีกทีหนึ่ง

ไหนๆ ก็ทำไปแล้ว เลยเอามาฝากแม่ๆที่ชานเรือนนะค่ะ ใครสนใจตาม link เลยค่ะ ตอนนี้ทำไปแค่ 3 หมวดเอง สนนราคาค่าเสียหายที่ไปทำมาก็ไม่เกิน 40 บาท ที่แพงคงเป็นค่าอัลบั้มมากกว่าจะไปเดินหาแบบนุ่มนิ่มน่ารักๆๆดู

ส่วนหมวดอื่นๆ กำลังทยอยทำอยู่ค่ะ ขอเวลานิดนึง ตอนนี้คุณนายน้อยเล่นเป็นลิงเป็นค่างอยู่จ้า พอหลับแม่ก็เลยสลบตาม ไม่ค่อยได้ทำต่อเท่าไร หรือใครใช้ photoscape หรือ photoshop ก็ลุยเลยค่ะง่ายมากๆๆๆ

หมวดผลไม้

หมวดสัตว์

หมวดยานพาหนะ

## หวังว่าพ่อๆแม่ๆลูกๆ ชานเรือนจะชอบนะค่ะ save ไปอัดรูปขนาด 4x6 กำลังสวยค่ะ (อย่าอัดแบบตัดขอบนะค่ะ เดี๋ยวรูปแหว่ง) แต่บางภาพอาจจะเบลอๆไปบ้างนะค่ะ

## ส่วนหนึ่งเรากลัวเรื่องลิขสิทธิ์รูปภาพเหมือนกัน แต่ใจหนึ่งก็คิดว่าคงไม่เป็นไรเพราะไม่ได้ทำหาประโยชน์ ยังไงขออนุญาตแปะลิงค์ไว้ถึงวันที่ 15 มีนาคมนี้นะค่ะ หลังจากนั้นจะลบ flie แล้วนะจ๊ะ

## ใครไม่สะดวกในการโหลดเองทิ้ง e-mail ไว้นะค่ะ จะพยามส่งให้ค่ะ ขนาดไฟล์ทั้งหมดประมาณ 19 MB จ้า

แก้ไขเมื่อ 16 มี.ค. 53 07:38:28

แก้ไขเมื่อ 01 มี.ค. 53 15:20:36

จากคุณ : red color
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 53 13:37:41

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com