Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะด้วยค่ะ ปัญหาแม่มือใหม่ vote  

ตอนนี้ลูกอายุได้หนึ่งเดือนครึ่ง มีปัญหานอนกลางวันเยอะมาก กลางคืนตื่นแถมร้องแบบดันสุดชีวิต ไม่หลับตั้งแต่สองทุ่มถึงตีสี่ ทำยังไงก็ไม่หยุดร้อง บางทีก็ปล่อยให้ร้องจนเหนื่อย แล้วเค้าก้อเงียบเอง ไม่รู้จะทำยังไงดีแล้ว เราพยายามปลุกให้ตื่นกลางวัน แต่เค้าไม่ตื่นเลยค่ะ แม่สามีเค้าคิดว่าเด็กไม่สบายตัว ไม่ปกติ หายามากวาดหลายแขนง ทำยังไงก็ยังเป็นอยู่

ตอนนี้เรายังถูกจำกัดอาหารอยู่ กินได้แต่หมู เวลาเด็กร้องแบบดันๆ แม่สามีก็จะถามว่าเอานมในตู้เย็นให้ลูกกินหรอ (เราปั๊มนมเก็บไว้ในตู้เย็น แต่ยังไม่เคยให้แกกินนะคะ ให้กินจากเต้าตลอด) กินอะไรเข้าไป อะไรแบบนี้อะค่ะ

นี่เหนื่อยจากการไม่ได้นอนกลางคืน แล้วมากดดันเรื่องแม่สามีอีกนิดหน่อยค่ะ ใครมีคำแนะนำบ้างค่ะ ช่วยแนะด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หูหนีบ
เขียนเมื่อ : 2 มี.ค. 53 16:40:13

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com