Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาตรู้จักสมาชิก "เชี่ยนหมาก" ด้วยค่ะ vote  

สวัสดีค่ะ
เห็นมีห้อง "เชี่ยนหมาก" ขึ้นเป็นห้องแนะนำว่า เป็นห้องใหม่
เข้ามาอ่านแล้ว งง นิดหน่อยค่ะ เพราะไม่เคยเข้ามาอ่านใน ชานเรือนเลย
แต่ด้วยชื่อ "เชี่ยนหมาก" เดาว่าคงต้องเป้นห้องที่เหมาะสำหรับผู้ที่อายุพอประมาณ..หรือเปล่าคะ..?

เมื่อตัดสินใจสมัครเป็นสมาชิกห้องนี้แล้ว
ขออนุญาตแนะนำตัวเองก่อนเลยค่ะ

ชื่อ log in  คือ addsiripun
ชือเรียกทั่วไปคือ  ป้าแอ๊ด
อายุอานามเลยห้าแยกปากเกร็ดไปกว่าครึ่งแล้วค่ะ
สถานะ ไม่โสด มีลูกชาย 2 หน่อ
คุณสามีเกษียณอายุแล้ว แต่ยังรับเป็นที่ปรึกษาฯ อยู่
ป้าแอ๊ดก็เป็นแม่บ้านธรรมดาๆ นี่แหละค่ะ ไม่ได้ทำงานตั้งแต่อายุ 50 ปีแล้ว
ว่างงานก็เลยเข้าไปสิงอยู่ในห้องงานฝีมือ
ตอนนี้ออกจาก้องงานฝีมือมาสร้างบล็อกสอนการตัดเย็บเสื้อผ้าอยู่

และกำลังสนใจห้อง "เชี่ยนหมาก" นี่แหละค่ะ

ขอทำความรู้จักกับสมาชิกห้องนี้ด้วยนะคะ
เพื่อทราบว่าใครเป็นใคร ไผเป็นไผค่ะ

อ่ะ...ใครหนอ..จะมาแนะนำตัวเป็นคนแรกให้ได้รู้จักกัน

ผู้ตอบเป็นคนแรก จะได้กระเป๋าใบเล็กๆ สวยๆ จากป้าแอ๊ดด้วยนะคะ

อุ อุ มีติดสินบนด้วย  smile

จากคุณ : addsiripun
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 53 14:11:40

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com