Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อลูกผมเป็นดาวน์ซินโดรม  

1เดือนกว่าๆในการรอคอยผลตรวจ ถึงเเม้หมอจะเเจ้งให้ทราบตั้งเเต่คลอดก็ตาม

ก็ยังหวังให้ผลตรวจออกมาปรกติ  วันนี้ผลออกมาเเล้วครับ

ลูกผม โครโมโซม คู่ที่ 21เกิน  ทำให้ลูกผมกลายเป็นเด็กดาว์นซินโดรมไปในที่สุด

ผมไม่เคยโทษอะไร  ยังรักลูกเเละภรรยา  เหมือนเดิม  
ไม่มีใครอยากให้ลูกออกมาเป็นเเบบนี้  เเต่เป็นเเบบนี้เราก็เลี้ยงเค้าให้ดีได้

เเฟนผมไม่ได้อยู่ในกลุ่มเสี่ยง  อายุไม่ถึง 30 เลย  จึงไม่ได้มีการตรวจน้ำคร่ำ
ฝากเตือนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ  ว่าไม่เสี่ยงก็อยากให้ตรวจ  ครับ

ผมไม่ค่อยได้เข้ามาเวปพันธ์ทิพย์สักเท่าไหร่  นานๆจะเข้ามาซักที

จะเรียกได้ว่าวันนี้อยากระบาย  ก็ไม่ผิด  

เอารูปน้องกฤศ  มาฝากด้วยครับ

รูปนี้เกิดวันเเรก

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 53 16:09:38

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 53 16:08:55

จากคุณ : yukyai_sf
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 53 15:49:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com