Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกสาวอายุไม่เกินหนึ่งขวบ ใช้อะไรทำผมให้น่ารักได้บ้างคะ vote  

เอ่อ...โทษทีค่ะ หัวกระทู้ อ่านเองแล้วแปลกๆ
แต่ไม่รู้ว่าจะเขียนอย่างไร ให้มันอ่านรู้เรื่อง รวบรัด
ให้สมกับเป็น "หัวข้อ"

คือมี่ซื้อผ้าคาดผมให้ลูก เยอะมาก
แต่ใช้ไม่ทัน หัวโตเสียก่อน (แบบแรกเกิด)
ก็เลยไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่

ส่วนที่พอใช้ได้ มันก็เหมือนจะใช้ไม่ดี
เวลาเอาคาดบนผม มันมักจะหลุดมาตรงหน้าผากน่ะค่ะ
ทำไมเห็นรูปเด็กๆ ของเพื่อนๆ คาดแล้วเหมือนหยุดชงักบนผมทันทีคะ

มีกิ๊บอยู่เหมือนกันค่ะ
เคยลองติดกิ๊บ แต่ก็ยังไงก็ไม่รู้ค่ะ

............

สรุป อยากทราบว่า มีเครื่องประดับอะไรบ้าง
สำหรับเด็กไม่เกินหนึ่งขวบ
พอจะเอามาประดับได้
นอกจากกิ๊บ และก็ผ้าคาดผม

ถ้าเป็นยางรัด มี่ว่าผมเค้าคงยังไม่ยาวขนาดนั้นแหงมๆ
และกลัวลูกเจ็บ เพราะต้องดึงหนังศรีษะ

ขอบคุณมากค่ะ

(กิ๊ฟหมด)

แก้ไขเมื่อ 05 มี.ค. 53 18:01:36

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 53 11:48:28

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com