Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

#ถ้าเป็นควันไฟถึงจะบางเบาหากเข้านัยน์ตาเรา ก็คงจะทำให้เสียน้ำตา@เทวดาน้อยn'กองปราบอยากให้ฝนตกที่เชียงใหม่จังเลยคร๊าบบบบบ  

หมอกจางๆและควัน คล้ายกันจนบางทีไม่อาจรู้
อยากจะถามดู ว่าเธอเป็นอย่างหมอกหรือควัน

หมอกจะงดงามและทำให้เยือกเย็น
แสนจะเย็นสบายเมื่อยามเช้า
ถ้าเป็นควันไฟ ถึงจะบางจะเบา
หากเข้านัยน์ตาเรา ก็คงจะทำให้เสียน้ำตา

เธอเป็นอย่างไงฉันอยากรู้
เพราะฉันดูเธอไม่ออก ยังคงไม่เข้าใจ
บางทีเธอเป็นเช่นหมอกขาว
และบางคราวเธอเป็นเหมือนควัน
ฉันนั้นชักไม่มั่นใจ
เพราะถ้าฉันต้องเสี่ยงกับควันไฟ
จะเตรียมตัวและเตรียมใจ
ถอนตัวเพราะว่ากลัวจะเสียน้ำตา

หมอกจะงดงามและทำให้เยือกเย็น
แสนจะเย็นสบายเมื่อยามเช้า
ถ้าเป็นควันไฟ ถึงจะบางจะเบา
หากเข้านัยน์ตาเรา ก็คงจะทำให้เสียน้ำตา

เธอเป็นอย่างไงฉันอยากรู้
เพราะฉันดูเธอไม่ออก ยังคงไม่เข้าใจ
บางทีเธอเป็นเช่นหมอกขาว
และบางคราวเธอเป็นเหมือนควัน
ฉันนั้นชักไม่มั่นใจ
เพราะถ้าฉันต้องเสี่ยงกับควันไฟ
จะเตรียมตัวและเตรียมใจ
ถอนตัวเพราะว่ากลัวจะเสียน้ำตา...

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

สวัสดีคร๊าบบบบ  มิตรรักแฟนคลับเทวดาน้อยน้องกองปราบ  คิดถึงๆนะคับ

ป๋มอายุ1ขวบ10เดือน11วันแล้วนะจ๊ะแควนๆ  ยังจำกันได้อยู่ม๊ายยยยยอ้ะ

ตอนนี้อากาศที่เชียงใหม่แย่ค่ะ  น้องกองปราบเปื่อยยังไม่หายเลย  เค้าเป็น

หวัดและระบบทางเดินหายใจมีอาการภูมิแพ้ด้วยค่ะ  เพราะควันเนี่ยแหละ

ค่ะ  บ้านอยู่ติดภูเขาเลยด้วยเผากันแม่มมมทุกวันเส่ะ  เฮ้อออออ  เบื่อมากๆ

เลย  ตอนนี้ก็กินยาทุกชนิดกินยาขยายหลอดลม แก้แพ้ ลดน้ำมูก แก้ไอขับ

เสมหะบางวันมีไข้ก็ซัดยาแก้ไข้ด้วย  ขนาดกอล์ฟๆยังแสบคอเลยค่ะ  ก็นะ

ไม่รู้จะทำยังไง  ได้แต่ภาวนาขอให้ฝนตกซักมาโครมใหญ่ๆซักวันอากาศคง

จะสดชื่นขึ้น  ฮือๆๆๆ  เศร้าค่ะ  แม่ๆทั้งsingle momและไม่single momทั้ง

หลาย  อย่าลืมมาสู้เพื่อลูกด้วยกันนะค้า  สู้ๆค่ะ กำลังใจมาแล้วววววววว

ล.ป.  รักนะคะ..แต่ไม่แสดงออกอ้ะ   นานๆมาทีเพราะหน้าที่มานรุมเร้านะคะ
ทู้นี้เขตปลอดดราม่า...((ด่ามา))นะจ๊ะ  คริคริ

จากคุณ : HACKER HUNTING in The City
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 53 13:20:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com