Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมค่ะ "แม่อุ้มลูกไม่ได้" ???  

ตอนนี้คลอดน้องมาได้ 1 เดือน 10 วันแล้วค่ะ แต่ตั้งแต่คลอดแล้วกลับมาที่บ้าน จะมีแต่เราคนเดียว(แม่) ที่อุ้มน้องเวลากล่อมนอนหรือร้องไห้แล้วไม่ยอมหยุดร้อง จะอุ้มกล่อมเค้ายังไงก็ไม่ได้เลย เปลี่ยนท่าอุ้มก็แล้ว ร้องเพลงเวลาอุ้มก็ไม่ได้ผล แต่กับคนอื่นเค้าจะยอมให้อุ้มและหยุดร้อง เช่น พ่อ หรือยาย เราไม่ทราบสาเหตุ แต่กลุ้มใจมากๆ พยายามทุกอย่างแล้ว

แต่เค้ากินนมแม่นะค่ะ เวลาอุ้มมาให้นมก็จะยอมโดยดีไม่มีปัญหา แต่ถ้าไม่ได้ให้นมนี่สิอุ้มยังงไกไม่ยอม

มีใครเป็นบ้างมั้ยค่ะ หรือแม่ๆพอจะมีคำแนะนำ หรือมีวิธีแก้ไขยังไงมั้ยค่ะ

กลุ้มใจมากค่ะ เศร้ามากเหมือนเค้าไม่เอาแม่เลย

จากคุณ : ^^NYJ^^
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 53 17:31:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com