Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นมเอนฟา HA กับ นม NAN HA อันไหนที่แม่ ๆ ให้ลูกที่เป็นภูมิแพ้ผิวหนังทานคะ เปรียบเทียบให้ฟังกันบ้างคะ  

วันนี้มีคำถามคาใจอีกแล้วค่ะ

ลูกสาวจะ 10 เดือนแล้ว  เขามีอาการผื่นแดงขึ้นที่ใบหน้า และข้อพับ ใต้ซอกคอ  เป็นอย่างนี้ตั้งแต่แรกเกิด จนถึงปัจจุบัน  อาการบ้างก้อดี เป็น ๆ หาย ๆ  

ลูกทานนมแม่ ระยะหลัง 7 เดือนนมแม่เริ่มไม่พอให้ทานนมผง ยี่ห้อ เอนฟาโกร a+  โดยปัจจุบันเพิ่งจะหันมาให้เริ่มเป็นนม NAN ได้ 1 สัปดาห์  

แต่คำถามอยู่ที่ว่า ....

อยากรู้ว่าเด็กภูมิแพ้ (ผิวหนัง) เขาทานนมอะไรกันบ้างคะ  แล้วแม่ ๆ ตัดสินใจให้ทานยี่ห้อไหน เพราะอะไร  โดยอยากทราบเปรียบเทียบทั้ง 2  ยี่ห้อด้วยค่ะ (enfa กับ nan )  และมีวิธีปฏิบัติอย่างไรในการดูแลเด็กที่เป็นภูมิแพ้  อะไรห้าม  อะไรควรคะ  

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : cholly-ik
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 53 13:38:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com